Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 10 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 10 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» nhớ thầy
by Lê Hải Châu Yesterday at 09:08

» Mộng Thầm
by Gió Bụi Sat Nov 17 2018, 09:22

» ngôi sao đêm
by Lê Hải Châu Fri Nov 16 2018, 20:24

» Nửa Vần Thơ
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 15 2018, 22:40

» Khúc Tư Tương
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 15 2018, 22:38

» Xướng Họa - Đường Luật
by Gió Bụi Tue Nov 13 2018, 01:42

» Nhớ
by Gió Bụi Tue Nov 13 2018, 00:47

» Một Mối Tơ Lòng
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:59

» Bất Đắc Chí
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:58

» Dưới Bóng Tàn Thu
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:56

» Thu Sang
by Gió Bụi Sat Nov 10 2018, 08:43

» VÔ ĐỀ
by Hoàng Liên Sơn Fri Nov 09 2018, 20:11

» Nỗi Niềm Chiếc Bóng
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 08 2018, 12:24

» Tỉnh Mê Đi Em
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 08 2018, 12:22

» bức tranh quê
by Lê Hải Châu Wed Nov 07 2018, 11:17

» cánh cò hoàng hôn
by Lê Hải Châu Mon Nov 05 2018, 10:13

» ngày em mười tám
by Lê Hải Châu Sun Nov 04 2018, 10:31

» Chọn
by Gió Bụi Sat Nov 03 2018, 00:25

» bóng dáng mùa đông
by Lê Hải Châu Fri Nov 02 2018, 09:39

» Con Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Wed Oct 31 2018, 12:47

» Phải Chi Sống Lại Được Một Lần
by Nguyễn Thành Sáng Wed Oct 31 2018, 12:45

» tàn thu
by Lê Hải Châu Wed Oct 31 2018, 10:27

» những cái sụ buồn
by Lê Hải Châu Tue Oct 30 2018, 10:35

» Thổn Thức
by Nguyễn Thành Sáng Sun Oct 28 2018, 23:25

» Cảm Niềm Cô Phụ
by Nguyễn Thành Sáng Sun Oct 28 2018, 23:24

» có một lần
by Lê Hải Châu Sat Oct 27 2018, 17:50

» cây tre
by Lê Hải Châu Thu Oct 25 2018, 19:24

» lục bát chiều quê
by Lê Hải Châu Wed Oct 24 2018, 09:01

» tái sinh duyên
by Lê Hải Châu Tue Oct 23 2018, 14:54

» lá thư mùa thu
by Lê Hải Châu Sat Oct 20 2018, 09:00

» Mãi Còn Đây!
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:45

» Nỗi Lòng Của Gió
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:44

» Xanh Thêm Trổ
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:42

» ước gì
by Lê Hải Châu Fri Oct 12 2018, 10:26

» mẹ tôi mót lúa trên đồng
by Lê Hải Châu Thu Oct 11 2018, 10:29

» tình thu
by Lê Hải Châu Mon Oct 08 2018, 20:23

» cơ duyên
by Lê Hải Châu Sat Oct 06 2018, 19:40

» Thương Hận!
by Nguyễn Thành Sáng Sat Oct 06 2018, 12:24

» Ừ Thôi!
by Nguyễn Thành Sáng Sat Oct 06 2018, 12:22

» Bồng Bềnh
by Nguyễn Thành Sáng Sat Oct 06 2018, 12:20

» HOÀI NIỆM TUỔI THƠ
by Lê Hải Châu Thu Oct 04 2018, 10:19

» nhà nông bỏ ruộng
by Lê Hải Châu Wed Oct 03 2018, 08:34

» Trang thơ Tuyền Linh
by TuyenLinh47 Tue Oct 02 2018, 14:02

» Tình khúc Tuyền Linh Nguyễn Văn Thơ
by TuyenLinh47 Tue Oct 02 2018, 13:48

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Mon Oct 01 2018, 10:58

» Cánh Chim Buổi Hoàng Hôn
by Nguyễn Thành Sáng Sun Sep 30 2018, 13:16

» Trả Lại Hè Xưa
by Nguyễn Thành Sáng Sun Sep 30 2018, 13:14

» Nếu Ngày Đó
by Nguyễn Thành Sáng Sun Sep 30 2018, 13:11

» em đi giữa mùa thu
by Lê Hải Châu Sun Sep 30 2018, 09:41

» gái làng nghề
by Lê Hải Châu Sat Sep 29 2018, 10:09

» DÁNG NGƯỜI TRONG THU
by Uyên Uyên Sat Sep 29 2018, 10:01

» TIỄN EM VỄ VỚI THU - Viễn Phương
by Uyên Uyên Sat Sep 29 2018, 08:45

» Hoa Thắm Vẫn Hơn
by Nguyễn Thành Sáng Tue Sep 25 2018, 23:05

» Quả Nặng Ngàn Cân
by Nguyễn Thành Sáng Tue Sep 25 2018, 23:04

» Soi Gương
by Nguyễn Thành Sáng Tue Sep 25 2018, 23:02

» nắng thu
by Lê Hải Châu Tue Sep 25 2018, 11:11

» mùa thu đẹp
by Lê Hải Châu Mon Sep 24 2018, 14:57

» hóa thân
by Lê Hải Châu Sun Sep 23 2018, 10:57

» mùa vui
by Lê Hải Châu Sun Sep 23 2018, 06:25

» ngỏ lời
by Lê Hải Châu Fri Sep 21 2018, 06:34

» Cám Ơn Tình Xưa
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:57

» Thi Sĩ Và Gió
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:55

» Gió Và Thi Sĩ
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:53

» Trăn Trở Nỗi Niềm
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:50

» tôi và mùa thu
by Lê Hải Châu Thu Sep 20 2018, 14:03

» nửa mùa thu
by Lê Hải Châu Wed Sep 19 2018, 14:04

» Niềm Day Dứt
by Nguyễn Thành Sáng Mon Sep 17 2018, 23:15

» Thôi Rồi Tiếng Hẹn!
by Nguyễn Thành Sáng Mon Sep 17 2018, 23:13

» Cánh Mộng Thuyền Duyên
by Nguyễn Thành Sáng Mon Sep 17 2018, 23:11

» Mãi Trọn Chữ Yêu
by Nguyễn Thành Sáng Fri Sep 14 2018, 23:41

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
November 2018
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
2627282930  
CalendarCalendar

Share | 
 

 THỜI GIAN ƠI!

Go down 
Tác giảThông điệp
AK




Bài gửiTiêu đề: THỜI GIAN ƠI!   Fri Feb 22 2013, 04:41


Thời Gian Ơi!

Thời gian ơi sao vội vã ra đi
Hãy ở lại như ngày nào xưa cũ
Ta sẽ hứa không bao giờ quyến rũ
Chuyện buộc ràng nhân thế khóc cười chung


Nghe gì không tiếng tí tách không ngừng
Đồng hồ điểm nhẹ nhàng vô tư quá
Hồi giục giã bước chân người xa lạ
Tìm về nhau trong gạo nước, hương phèn

Vốn dĩ quê trong lời nói làm quen
Mời mọc lắm chỉ là chìa tay nắm
Ngày tháng kia chìm theo làn mây sậm
Chiều mưa rồi con nước đậy lòng thương

Chiếc cầu nào cho giờ phút lên đường
Không chậm chạp rơi vào nơi chờ đợi
Chẳng tiễn đưa thì làm sao xa vợi
Thời gian ơi thoăn thoắt có được chi?

AK



Về Đầu Trang Go down
Thuonghoaingannam
Moderator
Moderator
avatar


Bài gửiTiêu đề: Re: THỜI GIAN ƠI!   Fri Feb 22 2013, 05:09

THỜI GIAN ƠI

Quay lại đi cho ta kiếm những gì
Thời gian hỡi xin hãy đi chầm chậm
Trở về thuở tình yêu còn sâu đậm
Để ta tìm những say đắm... ngày xưa!

Ồ xem kìa giống như nhịp thoi đưa
Không quay lại, mà cứ bừa đi tới
Dấu yêu xưa giờ đây xa vời vợi
Ta mãi mê với tháng đợi năm chờ

Bao năm rồi tưởng được trọn niềm mơ
Và tìm lại một bến bờ hạnh phúc
Nhưng... hụt hẫng, ta giờ như ngã gục
Sao đời mình, chẳng được mấy phút vui?

Thời gian ơi, ừ mi cứ vụt trôi...
Trôi mau nhé, để ta thôi đau nữa
Khi nằm xuống, cũng chẳng cần lần lựa
Hãy trôi đi... mau nữa... hãy trôi đi...

thnn


_____________________________
Tim em ẩn nấp vào mây trắng
Để mỗi đêm về dạ ngẩn ngơ!

*** Thơ: Thuonghoaingannam *** Thơ ĐL - Thuonghoaingannam
Về Đầu Trang Go down
http://blog.yahoo.com/_FCYO22LDTSBXOG4ZM73DLAVNJM/articles
AK




Bài gửiTiêu đề: Re: THỜI GIAN ƠI!   Fri Feb 22 2013, 05:39

Bước Thời Gian

Thời gian bước xin hỏi để làm gì
Mang đi cả dỗi hờn và nhung nhớ
Mang nhạt phai về một nơi xứ sở
Có thủy chung ôm ấp bóng cô đơn

Thời gian buồn duyên cớ cứ chập chờn
Giây phút chạm chiều rơi màu bàng bạc
Rồi đến bên có tình người thất lạc
Xin vỗ về xóa hết mọi bơ vơ

Thời gian vui con biển dạo vu vơ
Màu xanh nước phủ mờ vàng thơ thẩn
Cùng ánh trăng chưa một lần lận đận
Trời đất hòa ôm lấy chia hai đau

Ở nơi đâu ngày tháng cũng như nhau
Cơn mưa nắng thay phiên dìu nhân thế
Dù vấp ngã có thời gian đổ lệ
Sánh duyên đời xô đuổi giọt lâm ly

AK
Về Đầu Trang Go down
Sponsored content




Bài gửiTiêu đề: Re: THỜI GIAN ƠI!   

Về Đầu Trang Go down
 
THỜI GIAN ƠI!
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» dieu gian di
» Thành ngữ dân gian
» Hỏi thế gian tình ái là gì???????????????
» Một gian nhà cỏ thấp le te...
» Lé để xem... Không gian 3 chiều

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: THƠ: THÀNH VIÊN-
Chuyển đến