Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 8 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 8 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» Thơ: HIỂU CHO CON
by Tống Hồ Chất Today at 08:25

» MÙA CỦA SEN TÀN
by Lê Hải Châu Yesterday at 10:26

» BIẾT ĐẾN BAO GIỜ QUÊN
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jul 13 2018, 22:08

» NỖI LÒNG CỦA ANH
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jul 13 2018, 22:07

» TẤC LÒNG AN ỦI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jul 13 2018, 22:05

» trăng gầy
by Lê Hải Châu Fri Jul 13 2018, 18:05

» trở lại hồ sen
by Lê Hải Châu Wed Jul 11 2018, 06:52

» Thơ: ÔN CHUYỆN NGƯỜI XƯA
by Tống Hồ Chất Tue Jul 10 2018, 17:09

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (6):GẶP BÀ CHÂU NƯƠNG
by Tống Hồ Chất Tue Jul 10 2018, 16:54

» MÙA HÈ…
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jul 10 2018, 10:52

» MỘT THOÁNG NHỚ
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jul 10 2018, 10:50

» THƠ EM! NIỀM TRĂN TRỞ
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jul 10 2018, 10:48

» VẤN VƯƠNG
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jul 10 2018, 10:47

» người hái dâu làng
by Lê Hải Châu Mon Jul 09 2018, 10:03

» nắng gió quê nhà
by Lê Hải Châu Sat Jul 07 2018, 11:06

» PHẢI CHI TÔI…
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jul 05 2018, 12:39

» GIÂY PHÚT VẤN VƯƠNG
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jul 05 2018, 12:37

» Ý SỐNG TỪ THAO THỨC
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jul 05 2018, 12:35

» nắng hờn
by Lê Hải Châu Wed Jul 04 2018, 07:36

» tuổi già
by Lê Hải Châu Tue Jul 03 2018, 15:14

» MỘT LẦN RỒI KHUẤT BÓNG
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jul 02 2018, 10:52

» TRĂNG NON SỚM NHẠT NHOÀ
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jul 02 2018, 10:50

» GỞI GIÓ NỖI TÂM TÌNH
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jul 02 2018, 10:49

» THẢ MƠ VƠI LẠNH
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jul 02 2018, 10:46

» trốn thơ
by Lê Hải Châu Sun Jul 01 2018, 07:31

» VÔ ĐỀ
by Hoàng Liên Sơn Sat Jun 30 2018, 22:54

» Bóng Lẻ Sầu Vương
by Gió Bụi Thu Jun 28 2018, 12:52

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (5) GẶP NGUYỄN DU
by Tống Hồ Chất Wed Jun 27 2018, 17:57

» TÂM TÌNH CỦA GIÓ
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jun 26 2018, 23:14

» TÂM TÌNH VỚI GIÓ (2)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jun 26 2018, 23:11

» TÂM TÌNH VỚI GIÓ
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jun 26 2018, 23:08

» giãi bày
by Lê Hải Châu Mon Jun 25 2018, 16:01

» tiếng chim mùa hè
by Lê Hải Châu Mon Jun 25 2018, 15:59

» LỜI THƯƠNG NHỚ
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:17

» EM ĐÃ SAI RỒI
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:15

» TỎA SÁNG MÌNH
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:08

» DÒNG TÂM SỰ
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:04

» HỠI TRỜI XANH !
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:01

» Se Sắt
by Gió Bụi Fri Jun 22 2018, 05:45

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (4)
by Tống Hồ Chất Tue Jun 19 2018, 13:50

» Nỗi Niềm Khép Kín
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:45

» Thơ Em !..
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:42

» nghỉ thơ
by Lê Hải Châu Sat Jun 16 2018, 07:50

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 15 2018, 18:08

» mẹ tôi cấy mùa
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 10:43

» lời chúc mùa thi
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 07:30

» hương sen
by Lê Hải Châu Wed Jun 13 2018, 19:26

» Chim Xa Đàn
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:56

» LƠI ĐÀN GIEO HẠT
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:51

» nước mắt môi trường
by Lê Hải Châu Sat Jun 09 2018, 17:14

» Nỗi Lòng Chiếc Xe Đạp
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:46

» NỖI NIỀM CỦA ANH
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:43

» LỤY ĐÒ
by Lê Hải Châu Thu Jun 07 2018, 14:39

» khúc nhạc đồng quê
by Lê Hải Châu Tue Jun 05 2018, 20:21

» Cây Viết
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:28

» Nào Rớt Cung Thương
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:27

» duyên thầm
by Lê Hải Châu Mon Jun 04 2018, 06:33

» Trường ca : TÌNH CA SÔNG HOẠT (phần IV)
by Tống Hồ Chất Sun Jun 03 2018, 15:56

» bảy sắc cầu vồng
by Lê Hải Châu Sun Jun 03 2018, 08:25

» cây chùm ngây
by Lê Hải Châu Sat Jun 02 2018, 09:59

» CHUỒN CHUỒN TRONG MƯA
by Lê Hải Châu Fri Jun 01 2018, 06:35

» đêm hè
by Lê Hải Châu Thu May 31 2018, 20:34

» Một Mình
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:24

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (149)
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:22

» EM ĐI CHỢ SÁNG
by Nguyễn Thành Sáng Wed May 30 2018, 22:02

» con thuyền cô đơn
by Lê Hải Châu Wed May 30 2018, 09:40

» Xướng Họa - Đường Luật
by Gió Bụi Wed May 30 2018, 08:25

» chuyến đò trưa
by Lê Hải Châu Tue May 29 2018, 07:33

» cánh đồng mùa hạ
by Lê Hải Châu Tue May 29 2018, 07:31

» cố hương
by Lê Hải Châu Sun May 27 2018, 17:44

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
July 2018
MonTueWedThuFriSatSun
      1
2345678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
3031     
CalendarCalendar

Share | 
 

 NHỮNG CÂU NÓI VUI

Go down 
Tác giảThông điệp
Bằng Lăng Tím

avatar


Bài gửiTiêu đề: NHỮNG CÂU NÓI VUI   Wed Sep 04 2013, 07:47

早安~這篇看了很有趣: Chào buổi sáng! Xin gửi đến mọi người những câu nói vui nhộn thay lời chúc mừng thật ấp áp!


現代人.... Người hiện đại...


沒錢時_養豬.  Lúc không tiền nuôi lợn
有錢時_養狗. Lúc có tiền thì nuôi chó

沒錢時_在家吃野菜. Lúc không tiền ở nhà ăn rau dại
有錢時_在餐廳吃野菜. Lúc có tiền lại đến nhà hàng ăn rau dại

沒錢_馬路上騎自行車.  Lúc không tiền thì đi bộ trên đường
有錢_客廳騎自行車. Lúc có tiền thì  đi bộ trong phòng khách

沒錢_想結婚. Lúc không có tiền thì muốn kết hôn
有錢_想離婚. Lúc có tiền lại muốn ly hôn

沒錢_老婆兼秘書. Lúc không tiền vợ  kiêm luôn chức thư ký
有錢_秘書兼老婆. Lúc có tiền thư ký kiêm luôn chức vợ

沒錢_假裝有錢.   Không tiền thì luôn cố tỏ ra có tiền
有錢_假裝沒錢. Có tiền thì lại luôn cố tỏ ra không tiền

人啊~都不說實話! Người đời  luôn không chịu thành thật!
說股票是毒品都在玩! Nói cổ phiếu như độc phẩm nhưng vẫn chơi!
說金錢是罪惡都在撈! Nói tiền tài là tội ác nhưng vẫn kiếm
說美女是禍水都想要!  Nói mỹ nhận họa thủy nhưng vẫn muốn
說煙酒傷身體都不戒!  Nói rượu, thuốc làm hại sức khỏe những vẫn dùng
說天堂最美好都不去!  Ai cũng nói thiên đường là nơi vô cùng tốt đẹp nhưng không ai chịu đi

男想高女想瘦.   Đàn ông muốn được cao, phụ nữ mong được gầy
狗穿衣人露肉.  Chó giờ toàn muốn  mặc áo, người lại muốn lộ thịt da

鄉下早晨雞叫人.  Ở quê gà kêu vào sáng sớm
都市晩上人叫雞. Ở thành thị buổi tối người kêu gà

很寫實的現代人…(hmph)  ký tên : người hiện đại viết thật(hmph)

_____________________________

Sắc hoa ru tím trời chiều
Nghiêng soi bóng nước liêu xiêu dáng gầy...
Về Đầu Trang Go down
 
NHỮNG CÂU NÓI VUI
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: VĂN HỌC :: Ngoại Ngữ + Bản Dịch-
Chuyển đến