Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 3 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 3 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» VÔ ĐỀ
by Hoàng Liên Sơn Tue Jun 19 2018, 22:09

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (4)
by Tống Hồ Chất Tue Jun 19 2018, 13:50

» Nỗi Niềm Khép Kín
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:45

» Thơ Em !..
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:42

» nghỉ thơ
by Lê Hải Châu Sat Jun 16 2018, 07:50

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 15 2018, 18:08

» mẹ tôi cấy mùa
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 10:43

» lời chúc mùa thi
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 07:30

» hương sen
by Lê Hải Châu Wed Jun 13 2018, 19:26

» Chim Xa Đàn
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:56

» LƠI ĐÀN GIEO HẠT
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:51

» nước mắt môi trường
by Lê Hải Châu Sat Jun 09 2018, 17:14

» Nỗi Lòng Chiếc Xe Đạp
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:46

» NỖI NIỀM CỦA ANH
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:43

» LỤY ĐÒ
by Lê Hải Châu Thu Jun 07 2018, 14:39

» khúc nhạc đồng quê
by Lê Hải Châu Tue Jun 05 2018, 20:21

» Cây Viết
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:28

» Nào Rớt Cung Thương
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:27

» duyên thầm
by Lê Hải Châu Mon Jun 04 2018, 06:33

» Trường ca : TÌNH CA SÔNG HOẠT (phần IV)
by Tống Hồ Chất Sun Jun 03 2018, 15:56

» bảy sắc cầu vồng
by Lê Hải Châu Sun Jun 03 2018, 08:25

» cây chùm ngây
by Lê Hải Châu Sat Jun 02 2018, 09:59

» CHUỒN CHUỒN TRONG MƯA
by Lê Hải Châu Fri Jun 01 2018, 06:35

» đêm hè
by Lê Hải Châu Thu May 31 2018, 20:34

» Một Mình
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:24

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (149)
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:22

» EM ĐI CHỢ SÁNG
by Nguyễn Thành Sáng Wed May 30 2018, 22:02

» con thuyền cô đơn
by Lê Hải Châu Wed May 30 2018, 09:40

» Xướng Họa - Đường Luật
by Gió Bụi Wed May 30 2018, 08:25

» chuyến đò trưa
by Lê Hải Châu Tue May 29 2018, 07:33

» cánh đồng mùa hạ
by Lê Hải Châu Tue May 29 2018, 07:31

» cố hương
by Lê Hải Châu Sun May 27 2018, 17:44

» XO BY THIHEN
by Uyên Uyên Sun May 27 2018, 11:21

» cuốc gọi đêm hè
by Lê Hải Châu Sun May 27 2018, 09:40

» Làm Sao Sính Lễ
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 26 2018, 10:36

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (148)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 26 2018, 10:34

» ĐẾM SAO
by Lê Hải Châu Sat May 26 2018, 10:27

» Thơ: "ĐỪNG VỀ" NHÉ ANH
by Tống Hồ Chất Fri May 25 2018, 21:30

» cây phượng trên sân trường
by Lê Hải Châu Fri May 25 2018, 14:56

» ngày tạm biệt
by Lê Hải Châu Wed May 23 2018, 09:31

» Vẫn Cố Bường đi
by Nguyễn Thành Sáng Tue May 22 2018, 11:22

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (147)
by Nguyễn Thành Sáng Tue May 22 2018, 11:20

» mùa vui
by Lê Hải Châu Mon May 21 2018, 14:37

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (3)
by Tống Hồ Chất Sun May 20 2018, 17:48

» chuyện tình bến sông
by Lê Hải Châu Sat May 19 2018, 18:56

» hương sen
by Lê Hải Châu Sat May 19 2018, 18:54

» Nỗi Buồn Trong Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 19 2018, 17:51

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (146)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 19 2018, 17:49

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (2)
by Tống Hồ Chất Fri May 18 2018, 20:55

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (2)
by Tống Hồ Chất Fri May 18 2018, 20:55

» Dẫu Biết Em Là
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 17 2018, 22:30

» CUNG ĐÀN LỠ NHỊP
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 17 2018, 22:25

» góc quê
by Lê Hải Châu Thu May 17 2018, 07:14

» GIÓ LÀO
by Lê Hải Châu Wed May 16 2018, 14:28

» CHIỀU HÈ
by Lê Hải Châu Tue May 15 2018, 16:27

» dại khờ
by Lê Hải Châu Mon May 14 2018, 15:54

» Chiếc Khẩu Trang
by Nguyễn Thành Sáng Sun May 13 2018, 17:51

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (145)
by Nguyễn Thành Sáng Sun May 13 2018, 17:49

» bức tử một dòng sôn
by Lê Hải Châu Sun May 13 2018, 11:01

» cảnh quê
by Lê Hải Châu Sun May 13 2018, 10:59

» Thơ: SAO GỌI EM NHƯ THẾ
by Tống Hồ Chất Fri May 11 2018, 20:53

» NHỠ ĐÒ
by Lê Hải Châu Fri May 11 2018, 17:47

» CÁNH CÒ
by Lê Hải Châu Fri May 11 2018, 14:44

» Gió Cùng Gió!
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 10 2018, 17:24

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (144)
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 10 2018, 17:20

» hồng nhan
by Lê Hải Châu Mon May 07 2018, 15:14

» Thơ: CÓ EM LÀM "NẮNG"
by Tống Hồ Chất Mon May 07 2018, 06:11

» Thơ: CÓ EM LÀM "NẮNG"
by Tống Hồ Chất Mon May 07 2018, 06:07

» Nỗi Lòng Của Gió (2)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 05 2018, 21:39

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (143)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 05 2018, 21:37

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
June 2018
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
252627282930 
CalendarCalendar

Share | 
 

 NƠI EM VỀ

Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyên

avatar


Bài gửiTiêu đề: NƠI EM VỀ   Thu Sep 03 2015, 14:32

Nơi Em Về

Nơi em về
Chiều buồn như trái rụng
Lá bay nghiêng
Vạt cỏ dấu in mờ
Con chuồn chuồn
Xếp đôi cánh ngây thơ
Hàng râm bụt
Thẫn thờ canh liếp mỏng

Nơi em về
Trời vẫn xanh ngằn ngặt
Vạt mây hồng
Đỉnh núi tím sương che
Bến sông xưa
Sào ai cắm rụt rè
Con đò nhỏ
Trôi qua vùng nắng tắt

Nơi em về
Dịu dàng trăng mười sáu
Gió hiu hiu
Mùi hoa sữa thơm nồng
Cuối con đường
Có ai đợi ai không
Sao nỡ để
Ngại ngần trăng mười sáu...

Phương Nguyên
03/9/2015
Về Đầu Trang Go down
HOÀI VY

avatar


Bài gửiTiêu đề: Re: NƠI EM VỀ   Sat Sep 05 2015, 11:52

Nơi em về
Kỷ niệm còn in dấu
Xe đạp xưa 
Còn rộn rã vòng quay?...
Tiếng cười giòn...
Của một thủa thơ ngây
Anh nhặt vội
Cánh phượng hồng lưu vở
Ép tim yêu
Trong cánh hoa bé nhỏ
Gói trang thư ... 
Với tất cả tâm tình
Trăng mười sáu
Tuổi mơ mộng lung linh
Bàn tay nắm...
Còn ngượng ngừng e ấp
Lời yêu xưa
Lời vụng về
Nhưng rất thật...


Nơi em về
Giờ chất ngất nhớ nhung
Nơi em về 
Có ký ức theo cùng
Cánh chuồn mỏng
Ngược đường chiều gió thổi
Tuổi mười sáu hồn nhiên
Đâu giấu nổi...
Nỗi nhớ thừa
Nông nổi ... vẫn đáng yêu.


Hoài Vy 
Bài thơ của chị N dễ thương quá!
Em cũng vu vơ theo chị. 
Chúc chị luôn vui!
Về Đầu Trang Go down
 
NƠI EM VỀ
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyên-
Chuyển đến