Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
IndexIndex  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 15 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 1 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 14 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Ntd Hoa Viên

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» Băng Giá Mà Chẳng Thấy Mùa Đông
by Nguyễn Thành Sáng Today at 08:53

» "Một Câu Chuyện"
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 20:17

» Bến đợi chờ
by TiCa Yesterday at 02:49

» Trả lời TiCa
by TiCa Sun Mar 26 2017, 23:06

» Tình Ơi Hỡi!
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 26 2017, 21:59

» TÌNH TRONG NGHỊCH CẢNH (MT-132-133)
by Ntd Hoa Viên Sun Mar 26 2017, 14:38

» MƠ XA
by Thuc Quyen Sun Mar 26 2017, 11:42

» Tím Cả Lòng Tôi!
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 26 2017, 09:56

» Tạp chủng
by TiCa Sun Mar 26 2017, 07:28

» Chiếc lá cuối cùng
by TiCa Sat Mar 25 2017, 12:26

» NGỦ GỐC XOÀI (MT-129)
by Ntd Hoa Viên Sat Mar 25 2017, 08:39

» Nữ kê
by TiCa Sat Mar 25 2017, 05:54

» ĐƯỜNG TÌNH ĐÔI NGẢ (MT-130-131)
by Ntd Hoa Viên Fri Mar 24 2017, 19:13

» Đường mây
by TiCa Fri Mar 24 2017, 10:45

» Mộ khúc
by TiCa Fri Mar 24 2017, 10:28

» Gió Bụi - Đường Luật
by Gió Bụi Fri Mar 24 2017, 06:58

» GẶP LẠI CỐ NHÂN
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 23 2017, 17:06

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (3)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 23 2017, 16:59

» Hạt mưa
by TiCa Wed Mar 22 2017, 13:00

» Vào Xuân
by TiCa Tue Mar 21 2017, 21:58

» HÃY XEM LÀ MƠ
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 19 2017, 10:46

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (2)
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 19 2017, 10:40

» EM & TÔI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 17 2017, 09:44

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (1)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 17 2017, 09:38

» Đêm trăn trơ
by TiCa Fri Mar 17 2017, 05:56

» Tự thoại
by TiCa Thu Mar 16 2017, 15:10

» Nốt đời
by TiCa Mon Mar 13 2017, 11:02

» Trường ca"TÌNH CA SÔNG HOẠT" (phần 1, Chương 1)
by Tống Hồ Chất Fri Mar 10 2017, 09:31

» LÀM SAO?
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 09 2017, 20:53

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (70)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 09 2017, 20:47

» Tám tháng ba
by TiCa Thu Mar 09 2017, 06:21

» Đêm Nay!
by Vàng Anh Sat Mar 04 2017, 00:18

» RU HỒN MỘNG SĨ
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 03 2017, 21:20

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (69)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 03 2017, 21:03

» Ngũ độ thần oai
by TiCa Fri Mar 03 2017, 16:40

» Giỗ Mẹ
by TiCa Thu Mar 02 2017, 07:26

» Một thoáng bâng khuâng
by TiCa Wed Mar 01 2017, 09:49

» TIỄN MỘT NGƯỜI THƯƠNG (MT-127-128)
by Ntd Hoa Viên Mon Feb 27 2017, 14:43

» Thơ: VẪN Ở BÊN EM
by Tống Hồ Chất Mon Feb 27 2017, 10:20

» Gót trần mãn khai
by TiCa Mon Feb 27 2017, 09:26

» Thơ: VÌ NGHĨA LÂN BANG
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:49

» Hàm oan
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:45

» Lão Nhị viếng chùa
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:40

» Ngại ngần túi thơ
by TiCa Wed Feb 22 2017, 12:24

» YÊU…BỞI NHƯ TÔI
by Nguyễn Thành Sáng Tue Feb 21 2017, 22:32

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (68)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Feb 21 2017, 22:24

» CÓ PHẢI CHĂNG
by Nguyễn Thành Sáng Thu Feb 16 2017, 15:08

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (67)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Feb 16 2017, 15:00

» NGỌN LỬA TÌNH YÊU (MT-125-126)
by Ntd Hoa Viên Tue Feb 14 2017, 15:47

» HÃY ĐỔI CUNG ĐÀN
by Nguyễn Thành Sáng Mon Feb 13 2017, 16:19

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (66)
by Nguyễn Thành Sáng Mon Feb 13 2017, 16:14

» Hẩn nồng dấu xưa
by TiCa Sun Feb 12 2017, 02:42

» NGƯỜI CHIẾN SĨ (MT-123-124)
by Ntd Hoa Viên Sat Feb 11 2017, 19:40

» CẢM XÚC CUNG SẦU
by Nguyễn Thành Sáng Fri Feb 10 2017, 15:18

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (65)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Feb 10 2017, 15:05

» LỐI CŨ CHIỀU MƯA BAY
by Thuc Quyen Thu Feb 09 2017, 01:30

» Cảm tác đầu Xuân
by TiCa Sat Feb 04 2017, 04:14

» Đừng ngóng đợi !
by TiCa Sat Feb 04 2017, 00:58

» Facebook hang hùm
by TiCa Fri Feb 03 2017, 02:12

» TẾT VUI
by Thuc Quyen Fri Feb 03 2017, 01:34

» Cảm Xúc Đầu Xuân
by Nguyễn Thành Sáng Sun Jan 29 2017, 12:51

» PHẢI CHĂNG CÁNH MỎI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jan 27 2017, 16:54

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (64)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jan 27 2017, 16:49

» TÌNH XUÂN (MT-120-121)
by Ntd Hoa Viên Wed Jan 25 2017, 22:28

» Nỗi Niềm Khép Kín
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 25 2017, 09:26

» Thơ: YÊU MÃI XUÂN THÌ
by Tống Hồ Chất Tue Jan 24 2017, 16:12

» Hỗ Trợ Cách Gửi Bài
by Ntd Hoa Viên Sun Jan 22 2017, 08:42

» CHUA NGỌT ĐÃ TỪNG
by Tống Hồ Chất Sun Jan 22 2017, 05:37

» CẢM XÚC CUNG ĐÀN
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 21 2017, 22:54

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (63)
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 21 2017, 22:48

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
March 2017
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Share | 
 

 TRỞ LẠI

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Thành Sáng

avatar


Bài gửiTiêu đề: TRỞ LẠI   Fri Jul 01 2016, 15:16

 
TRỞ LẠI


Thắm thoát thời gian qua cũng khá dài
Hồn xưa cũ lần đi chưa trở lại
Chốn băng giá thu hình trong vọng mãi
Bụi phong trần quằn quại nắng trưa hè!

Người cuốn chặt tâm tình vào quạnh quẽ
Dưới đêm buồn thao thức ngắm trăng sao
Mang tâm sự, mối sầu chôn hoang đảo
Lặng nỗi hờn, ôm ấp chuyện ngày xưa

Luôn nhung nhớ, trôi hồn về mộng thuở
Nhìn dòng đời, trăn trở chuỗi ngày mai
Cánh chim đơn nghèn nghẹn dưới tầng mây
Hận tan tác biến hồn thành tượng đá

Ai có hiểu một nỗi niềm tơi tả
Vạn cung sầu kéo lại, liệng xa xôi
Mảnh tàn hồn trầm lặng giọt sương rơi
Đêm cô tịch rã rời ôm tuyết giá

Nhìn giã dối, hận thù thành xa lạ
Trả cuộc đời, lui gót, lặn chìm sâu
Để không nghe, không thấy cả ngàn đau
Nỗi thống thiết, tang thương dòng thế sự…

Sa mạc hoang, ba mươi năm lữ thứ
Ngày hôm nay ánh cũ đã quay về
Giữa đêm sương ngửa cổ uống trăng thề
Nguyện với đá, tìm lại hồn kẻ sĩ

Tình đã vẹn, giờ đây ta lau lệ
Cánh chim trời đã định hướng về đâu
Kể từ đây trải bóng dưới ngàn sao
Thuyền lộng ánh trên dòng xuôi gợn sóng!


Nguyễn Thành Sáng
Về Đầu Trang Go down
 
TRỞ LẠI
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyễn Thành Sáng-
Chuyển đến