Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 4 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 4 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» VÔ ĐỀ
by Hoàng Liên Sơn Tue Jun 19 2018, 22:09

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (4)
by Tống Hồ Chất Tue Jun 19 2018, 13:50

» Nỗi Niềm Khép Kín
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:45

» Thơ Em !..
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:42

» nghỉ thơ
by Lê Hải Châu Sat Jun 16 2018, 07:50

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 15 2018, 18:08

» mẹ tôi cấy mùa
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 10:43

» lời chúc mùa thi
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 07:30

» hương sen
by Lê Hải Châu Wed Jun 13 2018, 19:26

» Chim Xa Đàn
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:56

» LƠI ĐÀN GIEO HẠT
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:51

» nước mắt môi trường
by Lê Hải Châu Sat Jun 09 2018, 17:14

» Nỗi Lòng Chiếc Xe Đạp
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:46

» NỖI NIỀM CỦA ANH
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:43

» LỤY ĐÒ
by Lê Hải Châu Thu Jun 07 2018, 14:39

» khúc nhạc đồng quê
by Lê Hải Châu Tue Jun 05 2018, 20:21

» Cây Viết
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:28

» Nào Rớt Cung Thương
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:27

» duyên thầm
by Lê Hải Châu Mon Jun 04 2018, 06:33

» Trường ca : TÌNH CA SÔNG HOẠT (phần IV)
by Tống Hồ Chất Sun Jun 03 2018, 15:56

» bảy sắc cầu vồng
by Lê Hải Châu Sun Jun 03 2018, 08:25

» cây chùm ngây
by Lê Hải Châu Sat Jun 02 2018, 09:59

» CHUỒN CHUỒN TRONG MƯA
by Lê Hải Châu Fri Jun 01 2018, 06:35

» đêm hè
by Lê Hải Châu Thu May 31 2018, 20:34

» Một Mình
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:24

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (149)
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:22

» EM ĐI CHỢ SÁNG
by Nguyễn Thành Sáng Wed May 30 2018, 22:02

» con thuyền cô đơn
by Lê Hải Châu Wed May 30 2018, 09:40

» Xướng Họa - Đường Luật
by Gió Bụi Wed May 30 2018, 08:25

» chuyến đò trưa
by Lê Hải Châu Tue May 29 2018, 07:33

» cánh đồng mùa hạ
by Lê Hải Châu Tue May 29 2018, 07:31

» cố hương
by Lê Hải Châu Sun May 27 2018, 17:44

» XO BY THIHEN
by Uyên Uyên Sun May 27 2018, 11:21

» cuốc gọi đêm hè
by Lê Hải Châu Sun May 27 2018, 09:40

» Làm Sao Sính Lễ
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 26 2018, 10:36

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (148)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 26 2018, 10:34

» ĐẾM SAO
by Lê Hải Châu Sat May 26 2018, 10:27

» Thơ: "ĐỪNG VỀ" NHÉ ANH
by Tống Hồ Chất Fri May 25 2018, 21:30

» cây phượng trên sân trường
by Lê Hải Châu Fri May 25 2018, 14:56

» ngày tạm biệt
by Lê Hải Châu Wed May 23 2018, 09:31

» Vẫn Cố Bường đi
by Nguyễn Thành Sáng Tue May 22 2018, 11:22

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (147)
by Nguyễn Thành Sáng Tue May 22 2018, 11:20

» mùa vui
by Lê Hải Châu Mon May 21 2018, 14:37

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (3)
by Tống Hồ Chất Sun May 20 2018, 17:48

» chuyện tình bến sông
by Lê Hải Châu Sat May 19 2018, 18:56

» hương sen
by Lê Hải Châu Sat May 19 2018, 18:54

» Nỗi Buồn Trong Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 19 2018, 17:51

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (146)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 19 2018, 17:49

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (2)
by Tống Hồ Chất Fri May 18 2018, 20:55

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (2)
by Tống Hồ Chất Fri May 18 2018, 20:55

» Dẫu Biết Em Là
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 17 2018, 22:30

» CUNG ĐÀN LỠ NHỊP
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 17 2018, 22:25

» góc quê
by Lê Hải Châu Thu May 17 2018, 07:14

» GIÓ LÀO
by Lê Hải Châu Wed May 16 2018, 14:28

» CHIỀU HÈ
by Lê Hải Châu Tue May 15 2018, 16:27

» dại khờ
by Lê Hải Châu Mon May 14 2018, 15:54

» Chiếc Khẩu Trang
by Nguyễn Thành Sáng Sun May 13 2018, 17:51

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (145)
by Nguyễn Thành Sáng Sun May 13 2018, 17:49

» bức tử một dòng sôn
by Lê Hải Châu Sun May 13 2018, 11:01

» cảnh quê
by Lê Hải Châu Sun May 13 2018, 10:59

» Thơ: SAO GỌI EM NHƯ THẾ
by Tống Hồ Chất Fri May 11 2018, 20:53

» NHỠ ĐÒ
by Lê Hải Châu Fri May 11 2018, 17:47

» CÁNH CÒ
by Lê Hải Châu Fri May 11 2018, 14:44

» Gió Cùng Gió!
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 10 2018, 17:24

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (144)
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 10 2018, 17:20

» hồng nhan
by Lê Hải Châu Mon May 07 2018, 15:14

» Thơ: CÓ EM LÀM "NẮNG"
by Tống Hồ Chất Mon May 07 2018, 06:11

» Thơ: CÓ EM LÀM "NẮNG"
by Tống Hồ Chất Mon May 07 2018, 06:07

» Nỗi Lòng Của Gió (2)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 05 2018, 21:39

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (143)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 05 2018, 21:37

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
June 2018
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
252627282930 
CalendarCalendar

Share | 
 

 NỖI NHỚ (2)...

Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Thành Sáng

avatar


Bài gửiTiêu đề: NỖI NHỚ (2)...   Thu Sep 08 2016, 15:47



NỖI NHỚ (2)...


Trời bảng lảng không gian chìm sương lạnh
Cảm thấy niềm canh cánh lững lờ trôi
Hồn lữ khách bồi hồi trên đoạn vắng
Bước âm thầm, lặng ngắm hướng mờ khơi!

Nhớ thuở nào thu vàng phơi rụng rã
Ngọn phong sầu lay nhẹ cánh phù vân
Thổi về đây giăng ra bầu ảm đạm
Đè bóng tàn nằng nặng khúc bâng khuâng

Dãy đường xa, quanh co, ôm xác lá
Người thâm trầm, sỏi đá cứ dần đi
Tìm mộng sống , đưa chân về chốn lạ
Chun rượu nồng cùng gió cạn nâng ly

Những đêm sương quạnh quẽ phủ cô đơn
Nhìn trăng sáng ánh vờn qua khung cửa
Quay khoảnh khắc ngày xưa thuyền sóng gợn
Nhớ giã từ biển lớn một chiều mưa!

Vậy mà nay lại thấy như buồn bã
Lưu luyến gì thăm thẳm tận xa xôi
Khiến con tim dạt dào ngân héo hắt
Nhịp u hoài cung bậc vọng sầu tơi

Có phải chăng giữa khung trời lồng lộng
Chuỗi thu vàng quyện bóng với hồn hoa
Từng đêm trăng ánh ngà treo biển sóng
Kết mặn mòi, thắm thiết vị hương thoa

Giờ đông đến, tất cả vào khung niệm
Giá kéo về lất phất tuyết sương bay
Cánh ưu sầu, đưa mây về vạn thuở
Xếp mảnh tàn, vò võ nhớ hồn say!


Nguyễn Thành Sáng
Về Đầu Trang Go down
 
NỖI NHỚ (2)...
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyễn Thành Sáng-
Chuyển đến