Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 5 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 5 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» Thơ họa theo phong cách liên vần
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 22:20

» Nỗi Lòng Của Em
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 12:21

» Thơ: HIỂU CHO CON
by Tống Hồ Chất Tue Jul 17 2018, 08:25

» MÙA CỦA SEN TÀN
by Lê Hải Châu Mon Jul 16 2018, 10:26

» BIẾT ĐẾN BAO GIỜ QUÊN
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jul 13 2018, 22:08

» NỖI LÒNG CỦA ANH
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jul 13 2018, 22:07

» TẤC LÒNG AN ỦI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jul 13 2018, 22:05

» trăng gầy
by Lê Hải Châu Fri Jul 13 2018, 18:05

» trở lại hồ sen
by Lê Hải Châu Wed Jul 11 2018, 06:52

» Thơ: ÔN CHUYỆN NGƯỜI XƯA
by Tống Hồ Chất Tue Jul 10 2018, 17:09

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (6):GẶP BÀ CHÂU NƯƠNG
by Tống Hồ Chất Tue Jul 10 2018, 16:54

» MÙA HÈ…
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jul 10 2018, 10:52

» MỘT THOÁNG NHỚ
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jul 10 2018, 10:50

» THƠ EM! NIỀM TRĂN TRỞ
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jul 10 2018, 10:48

» VẤN VƯƠNG
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jul 10 2018, 10:47

» người hái dâu làng
by Lê Hải Châu Mon Jul 09 2018, 10:03

» nắng gió quê nhà
by Lê Hải Châu Sat Jul 07 2018, 11:06

» PHẢI CHI TÔI…
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jul 05 2018, 12:39

» GIÂY PHÚT VẤN VƯƠNG
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jul 05 2018, 12:37

» Ý SỐNG TỪ THAO THỨC
by Nguyễn Thành Sáng Thu Jul 05 2018, 12:35

» nắng hờn
by Lê Hải Châu Wed Jul 04 2018, 07:36

» tuổi già
by Lê Hải Châu Tue Jul 03 2018, 15:14

» MỘT LẦN RỒI KHUẤT BÓNG
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jul 02 2018, 10:52

» TRĂNG NON SỚM NHẠT NHOÀ
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jul 02 2018, 10:50

» GỞI GIÓ NỖI TÂM TÌNH
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jul 02 2018, 10:49

» THẢ MƠ VƠI LẠNH
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jul 02 2018, 10:46

» trốn thơ
by Lê Hải Châu Sun Jul 01 2018, 07:31

» VÔ ĐỀ
by Hoàng Liên Sơn Sat Jun 30 2018, 22:54

» Bóng Lẻ Sầu Vương
by Gió Bụi Thu Jun 28 2018, 12:52

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (5) GẶP NGUYỄN DU
by Tống Hồ Chất Wed Jun 27 2018, 17:57

» TÂM TÌNH CỦA GIÓ
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jun 26 2018, 23:14

» TÂM TÌNH VỚI GIÓ (2)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jun 26 2018, 23:11

» TÂM TÌNH VỚI GIÓ
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jun 26 2018, 23:08

» giãi bày
by Lê Hải Châu Mon Jun 25 2018, 16:01

» tiếng chim mùa hè
by Lê Hải Châu Mon Jun 25 2018, 15:59

» LỜI THƯƠNG NHỚ
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:17

» EM ĐÃ SAI RỒI
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:15

» TỎA SÁNG MÌNH
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:08

» DÒNG TÂM SỰ
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:04

» HỠI TRỜI XANH !
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:01

» Se Sắt
by Gió Bụi Fri Jun 22 2018, 05:45

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (4)
by Tống Hồ Chất Tue Jun 19 2018, 13:50

» Nỗi Niềm Khép Kín
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:45

» Thơ Em !..
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:42

» nghỉ thơ
by Lê Hải Châu Sat Jun 16 2018, 07:50

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 15 2018, 18:08

» mẹ tôi cấy mùa
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 10:43

» lời chúc mùa thi
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 07:30

» hương sen
by Lê Hải Châu Wed Jun 13 2018, 19:26

» Chim Xa Đàn
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:56

» LƠI ĐÀN GIEO HẠT
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:51

» nước mắt môi trường
by Lê Hải Châu Sat Jun 09 2018, 17:14

» Nỗi Lòng Chiếc Xe Đạp
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:46

» NỖI NIỀM CỦA ANH
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:43

» LỤY ĐÒ
by Lê Hải Châu Thu Jun 07 2018, 14:39

» khúc nhạc đồng quê
by Lê Hải Châu Tue Jun 05 2018, 20:21

» Cây Viết
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:28

» Nào Rớt Cung Thương
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:27

» duyên thầm
by Lê Hải Châu Mon Jun 04 2018, 06:33

» Trường ca : TÌNH CA SÔNG HOẠT (phần IV)
by Tống Hồ Chất Sun Jun 03 2018, 15:56

» bảy sắc cầu vồng
by Lê Hải Châu Sun Jun 03 2018, 08:25

» cây chùm ngây
by Lê Hải Châu Sat Jun 02 2018, 09:59

» CHUỒN CHUỒN TRONG MƯA
by Lê Hải Châu Fri Jun 01 2018, 06:35

» đêm hè
by Lê Hải Châu Thu May 31 2018, 20:34

» Một Mình
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:24

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (149)
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:22

» EM ĐI CHỢ SÁNG
by Nguyễn Thành Sáng Wed May 30 2018, 22:02

» con thuyền cô đơn
by Lê Hải Châu Wed May 30 2018, 09:40

» Xướng Họa - Đường Luật
by Gió Bụi Wed May 30 2018, 08:25

» chuyến đò trưa
by Lê Hải Châu Tue May 29 2018, 07:33

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
July 2018
MonTueWedThuFriSatSun
      1
2345678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
3031     
CalendarCalendar

Share | 
 

 ĐÀ LẠT KHÚC NHẠC TÌNH

Go down 
Tác giảThông điệp
Tần Lĩnh Sơn

avatar


Bài gửiTiêu đề: ĐÀ LẠT KHÚC NHẠC TÌNH   Mon Oct 03 2016, 15:07

_

_ĐÀ LẠT__
KHÚC NHẠC TÌNH
Thơ: Tần Lĩnh Sơn & Biển Xanh Diu Dàng



Cả khoảng trời thơ mộng được bên nhau
Thu Đà Lạt nép sau làn sương vẫy
Bao kỉ niệm ươm đầy mơ mộng ấy
Trải hoa tình thôi thúc dậy miền thương



Hạt mưa mềm thoang thoảng dịu mùi hương
Em cúi nhặt nhành hoa vương bên lối
Lòng thầm nhủ: thời gian ơi đừng vội
Cho dấu yêu mãi trỗi khúc ru tình



Tay trong tay dạo đón ánh bình minh
Em khẽ bảo: yêu chỉ mình em nhé!
Giọt cà phê cũng run run rớt nhẹ
Anh gật đầu: ừ.. mình vẽ tranh yêu



Màu hoàng hôn nhuộm tím sợi nắng chiều
Hồ Xuân Hương dập dìu trong tiếng nhạc
Anh tình tứ ngân nga từng câu hát
Mimosa ngào ngạt cuối con đường



Thung Lũng Vàng âu yếm những lời thương
Em - sơn nữ chân vương mùi lá cỏ
Cành sim tím ngượng ngùng như muốn ngỏ
Gùi ngang vai em nói nhỏ : Tặng anh!



Hồ Tuyền Lâm thắm đượm một màu xanh
Rừng thông vắng âm thanh ru xào xạc
Em ngước nhìn mắt nai tròn ngơ ngác
Bỗng nghe lòng dào dạt bến sông mơ



Bức tranh tình làm xao động lời thơ
Viết sao hết thỏa mong chờ lên giấy
Đôi tim nhịp theo từng hơi thở dậy
Vai anh đây...xin em hãy tựa đầu



Gió ghen hờn khi mình gọi tên nhau
Lùa vai áo rít từng câu giận dỗi
Chiều Đà Lạt vấn vương màu tóc rối
Hương nồng nàn còn nóng hổi chưa tan



Tiếng tơ hòa theo mười ngón tay đan
Đồi thông biếc cũng mơ màng say ngủ
Chùm hoa nắng long lanh màu mắt rũ
Chớm môi thơm vừa hé nụ căng đầy



Đà Lạt tình làm say đắm trời mây
Cái se lạnh len hồn lay nỗi nhớ
Chiều bịn rịn quay người đi chẳng nỡ
Xa em rồi mà cứ ngỡ bên nhau



20/08/2016
Về Đầu Trang Go down
 
ĐÀ LẠT KHÚC NHẠC TÌNH
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Tần Lĩnh Sơn-
Chuyển đến