Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
IndexIndex  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 14 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 1 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 13 Khách viếng thăm :: 2 Bots

TiCa

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» Nữ kê
by TiCa Today at 05:54

» NGỦ GỐC XOÀI (MT-129)
by TiCa Today at 05:47

» ĐƯỜNG TÌNH ĐÔI NGẢ (MT-130-131)
by Ntd Hoa Viên Yesterday at 19:13

» Đường mây
by TiCa Yesterday at 10:45

» Mộ khúc
by TiCa Yesterday at 10:28

» Gió Bụi - Đường Luật
by Gió Bụi Yesterday at 06:58

» GẶP LẠI CỐ NHÂN
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 23 2017, 17:06

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (3)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 23 2017, 16:59

» Hạt mưa
by TiCa Wed Mar 22 2017, 13:00

» Vào Xuân
by TiCa Tue Mar 21 2017, 21:58

» HÃY XEM LÀ MƠ
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 19 2017, 10:46

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (2)
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 19 2017, 10:40

» EM & TÔI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 17 2017, 09:44

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (1)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 17 2017, 09:38

» Đêm trăn trơ
by TiCa Fri Mar 17 2017, 05:56

» Tự thoại
by TiCa Thu Mar 16 2017, 15:10

» Nốt đời
by TiCa Mon Mar 13 2017, 11:02

» Trường ca"TÌNH CA SÔNG HOẠT" (phần 1, Chương 1)
by Tống Hồ Chất Fri Mar 10 2017, 09:31

» LÀM SAO?
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 09 2017, 20:53

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (70)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 09 2017, 20:47

» Tám tháng ba
by TiCa Thu Mar 09 2017, 06:21

» Chiếc lá cuối cùng
by Vàng Anh Sat Mar 04 2017, 00:35

» Đêm Nay!
by Vàng Anh Sat Mar 04 2017, 00:18

» RU HỒN MỘNG SĨ
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 03 2017, 21:20

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (69)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 03 2017, 21:03

» Ngũ độ thần oai
by TiCa Fri Mar 03 2017, 16:40

» Giỗ Mẹ
by TiCa Thu Mar 02 2017, 07:26

» Một thoáng bâng khuâng
by TiCa Wed Mar 01 2017, 09:49

» TIỄN MỘT NGƯỜI THƯƠNG (MT-127-128)
by Ntd Hoa Viên Mon Feb 27 2017, 14:43

» Thơ: VẪN Ở BÊN EM
by Tống Hồ Chất Mon Feb 27 2017, 10:20

» Gót trần mãn khai
by TiCa Mon Feb 27 2017, 09:26

» Thơ: VÌ NGHĨA LÂN BANG
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:49

» Hàm oan
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:45

» Lão Nhị viếng chùa
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:40

» Ngại ngần túi thơ
by TiCa Wed Feb 22 2017, 12:24

» YÊU…BỞI NHƯ TÔI
by Nguyễn Thành Sáng Tue Feb 21 2017, 22:32

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (68)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Feb 21 2017, 22:24

» CÓ PHẢI CHĂNG
by Nguyễn Thành Sáng Thu Feb 16 2017, 15:08

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (67)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Feb 16 2017, 15:00

» NGỌN LỬA TÌNH YÊU (MT-125-126)
by Ntd Hoa Viên Tue Feb 14 2017, 15:47

» HÃY ĐỔI CUNG ĐÀN
by Nguyễn Thành Sáng Mon Feb 13 2017, 16:19

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (66)
by Nguyễn Thành Sáng Mon Feb 13 2017, 16:14

» Hẩn nồng dấu xưa
by TiCa Sun Feb 12 2017, 02:42

» NGƯỜI CHIẾN SĨ (MT-123-124)
by Ntd Hoa Viên Sat Feb 11 2017, 19:40

» CẢM XÚC CUNG SẦU
by Nguyễn Thành Sáng Fri Feb 10 2017, 15:18

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (65)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Feb 10 2017, 15:05

» LỐI CŨ CHIỀU MƯA BAY
by Thuc Quyen Thu Feb 09 2017, 01:30

» Cảm tác đầu Xuân
by TiCa Sat Feb 04 2017, 04:14

» Đừng ngóng đợi !
by TiCa Sat Feb 04 2017, 00:58

» Facebook hang hùm
by TiCa Fri Feb 03 2017, 02:12

» TẾT VUI
by Thuc Quyen Fri Feb 03 2017, 01:34

» Cảm Xúc Đầu Xuân
by Nguyễn Thành Sáng Sun Jan 29 2017, 12:51

» PHẢI CHĂNG CÁNH MỎI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jan 27 2017, 16:54

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (64)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jan 27 2017, 16:49

» TÌNH XUÂN (MT-120-121)
by Ntd Hoa Viên Wed Jan 25 2017, 22:28

» Nỗi Niềm Khép Kín
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 25 2017, 09:26

» Thơ: YÊU MÃI XUÂN THÌ
by Tống Hồ Chất Tue Jan 24 2017, 16:12

» Hỗ Trợ Cách Gửi Bài
by Ntd Hoa Viên Sun Jan 22 2017, 08:42

» CHUA NGỌT ĐÃ TỪNG
by Tống Hồ Chất Sun Jan 22 2017, 05:37

» CẢM XÚC CUNG ĐÀN
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 21 2017, 22:54

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (63)
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 21 2017, 22:48

» XIN CHÀO DIỄN ĐÀN
by Ntd Hoa Viên Sat Jan 21 2017, 21:46

» CHÉN RƯỢU CANH THÂU (MT-118-119)
by Ntd Hoa Viên Fri Jan 20 2017, 20:12

» LƯU LUYẾN (3)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jan 17 2017, 21:05

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (62)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jan 17 2017, 21:00

» BUỒN !
by Thuc Quyen Tue Jan 17 2017, 10:14

» Nỗi Buồn Trong Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 14 2017, 12:35

» CÕI LƯU ĐÀY (MT-116-117)
by Ntd Hoa Viên Sat Jan 14 2017, 12:21

» Hồn Lang Trở Về Âm Giới (60)
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 11 2017, 11:33

» Hồn Lang Trở Về Âm Giới (59)
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 11 2017, 11:30

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
March 2017
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Share | 
 

 Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (5)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Thành Sáng

avatar


Bài gửiTiêu đề: Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (5)   Wed Nov 30 2016, 21:40




Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (5)

Một Chút Cho Đời Thêm Mềm Mại

Một chút thôi cho đời thêm mềm mại 
Để quên đi những chai sạn khô cằn 
Gặp thơ rồi người chớ có băn khoăn 
Hãy đón nhận bằng trái tim nhân ái 

Một chút thôi cho đời thêm thư thái 
Hãy quên đi những phiền muộn u sầu 
Kệ tình ai dẫu chìm nổi nông sâu 
Khi đã thả nhớ múc đầy gầu nước. 

Một chút thôi xin đừng toan tính trước 
Hãy vô tư cho tâm thế nồng nàn 
Neo thơ vào làm một bến bình an 
Người nhớ đên cho hồn ta mềm mại. 

                          Thi Hoàng

Cảm Khái

Ôi đêm nay! ta nghe lòng cảm xúc 
Đã lâu rồi, từng phút với canh thâu 
Nỗi hắt hiu, vắng lặng của đêm sầu 
Nghe trống trải, dạt dào bao suy tưởng 

Đến hôm nay dạo bước, gặp bạn đường 
Như tri kỷ, thân thương từ xa lắm 
Người đến ta, chia sẻ nỗi thăng trầm 
Và an ủi, thì thầm bao ý sống... 

Trời đêm nay, ta nghe như lồng lộng 
Tiếng trùng dương dậy sóng thuở năm xưa 
Kéo hồn ta trở về thời muôn thuở 
Để dạt dào ý sống những ngày thơ 
Cảm khái ai! tri kỷ tự bao giờ!.

                Nguyễn Thành Sáng

Về Đầu Trang Go down
 
Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (5)
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vụ Án Cháu Nguyễn Hoàng Anh
» Nguyễn Du
» Phong Hoa Tuyết Nguyệt - 4 CD hoà tấu
» Nguyễn Vĩnh Bảo Ensemble
» Những bài thơ bất tử 9 - Thơ tình Nguyễn Bính

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyễn Thành Sáng-
Chuyển đến