Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
IndexIndex  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 13 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 1 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 12 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Gió Bụi

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» ĐƯỜNG TÌNH ĐÔI NGẢ (MT-130-131)
by Ntd Hoa Viên Yesterday at 21:39

» Hạt mưa
by TiCa Yesterday at 13:00

» Vào Xuân
by TiCa Tue Mar 21 2017, 21:58

» HÃY XEM LÀ MƠ
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 19 2017, 10:46

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (2)
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 19 2017, 10:40

» Gió Bụi - Đường Luật
by Gió Bụi Sat Mar 18 2017, 04:39

» EM & TÔI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 17 2017, 09:44

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (1)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 17 2017, 09:38

» Đêm trăn trơ
by TiCa Fri Mar 17 2017, 05:56

» Tự thoại
by TiCa Thu Mar 16 2017, 15:10

» Nốt đời
by TiCa Mon Mar 13 2017, 11:02

» Trường ca"TÌNH CA SÔNG HOẠT" (phần 1, Chương 1)
by Tống Hồ Chất Fri Mar 10 2017, 09:31

» LÀM SAO?
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 09 2017, 20:53

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (70)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 09 2017, 20:47

» Tám tháng ba
by TiCa Thu Mar 09 2017, 06:21

» NGỦ GỐC XOÀI (MT-129)
by Ntd Hoa Viên Tue Mar 07 2017, 13:54

» Chiếc lá cuối cùng
by Vàng Anh Sat Mar 04 2017, 00:35

» Đêm Nay!
by Vàng Anh Sat Mar 04 2017, 00:18

» RU HỒN MỘNG SĨ
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 03 2017, 21:20

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (69)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 03 2017, 21:03

» Ngũ độ thần oai
by TiCa Fri Mar 03 2017, 16:40

» Giỗ Mẹ
by TiCa Thu Mar 02 2017, 07:26

» Một thoáng bâng khuâng
by TiCa Wed Mar 01 2017, 09:49

» TIỄN MỘT NGƯỜI THƯƠNG (MT-127-128)
by Ntd Hoa Viên Mon Feb 27 2017, 14:43

» Thơ: VẪN Ở BÊN EM
by Tống Hồ Chất Mon Feb 27 2017, 10:20

» Gót trần mãn khai
by TiCa Mon Feb 27 2017, 09:26

» Thơ: VÌ NGHĨA LÂN BANG
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:49

» Hàm oan
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:45

» Lão Nhị viếng chùa
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:40

» Ngại ngần túi thơ
by TiCa Wed Feb 22 2017, 12:24

» YÊU…BỞI NHƯ TÔI
by Nguyễn Thành Sáng Tue Feb 21 2017, 22:32

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (68)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Feb 21 2017, 22:24

» CÓ PHẢI CHĂNG
by Nguyễn Thành Sáng Thu Feb 16 2017, 15:08

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (67)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Feb 16 2017, 15:00

» NGỌN LỬA TÌNH YÊU (MT-125-126)
by Ntd Hoa Viên Tue Feb 14 2017, 15:47

» HÃY ĐỔI CUNG ĐÀN
by Nguyễn Thành Sáng Mon Feb 13 2017, 16:19

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (66)
by Nguyễn Thành Sáng Mon Feb 13 2017, 16:14

» Hẩn nồng dấu xưa
by TiCa Sun Feb 12 2017, 02:42

» NGƯỜI CHIẾN SĨ (MT-123-124)
by Ntd Hoa Viên Sat Feb 11 2017, 19:40

» CẢM XÚC CUNG SẦU
by Nguyễn Thành Sáng Fri Feb 10 2017, 15:18

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (65)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Feb 10 2017, 15:05

» LỐI CŨ CHIỀU MƯA BAY
by Thuc Quyen Thu Feb 09 2017, 01:30

» Cảm tác đầu Xuân
by TiCa Sat Feb 04 2017, 04:14

» Đừng ngóng đợi !
by TiCa Sat Feb 04 2017, 00:58

» Facebook hang hùm
by TiCa Fri Feb 03 2017, 02:12

» TẾT VUI
by Thuc Quyen Fri Feb 03 2017, 01:34

» Cảm Xúc Đầu Xuân
by Nguyễn Thành Sáng Sun Jan 29 2017, 12:51

» PHẢI CHĂNG CÁNH MỎI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jan 27 2017, 16:54

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (64)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jan 27 2017, 16:49

» TÌNH XUÂN (MT-120-121)
by Ntd Hoa Viên Wed Jan 25 2017, 22:28

» Nỗi Niềm Khép Kín
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 25 2017, 09:26

» Thơ: YÊU MÃI XUÂN THÌ
by Tống Hồ Chất Tue Jan 24 2017, 16:12

» Hỗ Trợ Cách Gửi Bài
by Ntd Hoa Viên Sun Jan 22 2017, 08:42

» CHUA NGỌT ĐÃ TỪNG
by Tống Hồ Chất Sun Jan 22 2017, 05:37

» CẢM XÚC CUNG ĐÀN
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 21 2017, 22:54

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (63)
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 21 2017, 22:48

» XIN CHÀO DIỄN ĐÀN
by Ntd Hoa Viên Sat Jan 21 2017, 21:46

» CHÉN RƯỢU CANH THÂU (MT-118-119)
by Ntd Hoa Viên Fri Jan 20 2017, 20:12

» LƯU LUYẾN (3)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jan 17 2017, 21:05

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (62)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jan 17 2017, 21:00

» BUỒN !
by Thuc Quyen Tue Jan 17 2017, 10:14

» Nỗi Buồn Trong Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 14 2017, 12:35

» CÕI LƯU ĐÀY (MT-116-117)
by Ntd Hoa Viên Sat Jan 14 2017, 12:21

» Hồn Lang Trở Về Âm Giới (60)
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 11 2017, 11:33

» Hồn Lang Trở Về Âm Giới (59)
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 11 2017, 11:30

» Hồn Lang Trở Về Âm Giới (58)
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 11 2017, 11:27

» Hồn Lang Trở Về Âm Giới (57)
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 11 2017, 11:23

» Hồn Lang Trở Về Âm Giới (56)
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 11 2017, 11:01

» Hồn Lang Trở Về Âm Giới (55)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jan 10 2017, 23:46

» Hồn Lang Trở Về Âm Giới (54)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Jan 10 2017, 17:36

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
March 2017
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Share | 
 

 Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (9)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Thành Sáng

avatar


Bài gửiTiêu đề: Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (9)   Wed Nov 30 2016, 21:49




Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (9)

TIỀN DUYÊN NỐI LẠI

Năm xưa ta có ra đi 
Về miền hoa mộng, những gì vấn vương 
Xa xôi cách trở ngàn phương 
Tình đời trắc trở để vương nỗi sầu 

Thời gian nào kéo được đâu! 
Nỗi sầu năm tháng, còn đâu bây giờ! 
Hữu duyên gặp bạn tình thơ 
Lòng ta đã thấm hồn thơ của nàng 

Thấy như tri kỷ, trăng vàng 
Cho ta cảm xúc, mơ màng đêm sâu 
Cho lòng ta phải rạt rào 
Lâng lâng, nhớ nhớ biết bao hỡi nàng! 

Phải chăng gặp lại bạn vàng 
Từ duyên tiền kiếp, hồn nàng về đây! 
Cùng ta tương hội chốn nầy 
Muộn màng vì bởi năm dài lạc nhau! 

Trăng vàng đã tận đêm sâu 
Tiền duyên còn đó một câu nghĩa tình 
Hôm nay gặp lại của mình 
Nàng ơi! ta tiếp duyên tình ngàn xưa!

Nguyễn Thành Sáng

LÀM SAO MÀ TRÁCH

Cớ chi mà lại trách người 
Đã cùng san sẻ đầy vơi nỗi niềm 
Cuộc đời trói phận buộc duyên 
Hai ta cùng muốn có miền vô ưu 

Thẩn thơ ngắm ráng trời chiều 
Ngân nga cùng tiếng sáo diều trăng thanh 
Gửi hồn vào tán lá xanh 
Cùng yêu một giấc mộng lành tinh mơ 

Đôi khi cũng lại ngẩn ngơ 
Dậu hoa vàng đã tím bờ sương buông 
Và đôi khi cũng lại buồn 
Làm sao mà trách cánh chuồn chồn kim. 

Thi Hoàng
Về Đầu Trang Go down
 
Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (9)
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Vụ Án Cháu Nguyễn Hoàng Anh
» Nguyễn Du
» Phong Hoa Tuyết Nguyệt - 4 CD hoà tấu
» Nguyễn Vĩnh Bảo Ensemble
» Những bài thơ bất tử 9 - Thơ tình Nguyễn Bính

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyễn Thành Sáng-
Chuyển đến