Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
IndexIndex  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 5 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 5 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» "Một Câu Chuyện"
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 20:17

» Bến đợi chờ
by TiCa Yesterday at 02:49

» Trả lời TiCa
by TiCa Sun Mar 26 2017, 23:06

» Tình Ơi Hỡi!
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 26 2017, 21:59

» TÌNH TRONG NGHỊCH CẢNH (MT-132-133)
by Ntd Hoa Viên Sun Mar 26 2017, 14:38

» MƠ XA
by Thuc Quyen Sun Mar 26 2017, 11:42

» Tím Cả Lòng Tôi!
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 26 2017, 09:56

» Tạp chủng
by TiCa Sun Mar 26 2017, 07:28

» Chiếc lá cuối cùng
by TiCa Sat Mar 25 2017, 12:26

» NGỦ GỐC XOÀI (MT-129)
by Ntd Hoa Viên Sat Mar 25 2017, 08:39

» Nữ kê
by TiCa Sat Mar 25 2017, 05:54

» ĐƯỜNG TÌNH ĐÔI NGẢ (MT-130-131)
by Ntd Hoa Viên Fri Mar 24 2017, 19:13

» Đường mây
by TiCa Fri Mar 24 2017, 10:45

» Mộ khúc
by TiCa Fri Mar 24 2017, 10:28

» Gió Bụi - Đường Luật
by Gió Bụi Fri Mar 24 2017, 06:58

» GẶP LẠI CỐ NHÂN
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 23 2017, 17:06

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (3)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 23 2017, 16:59

» Hạt mưa
by TiCa Wed Mar 22 2017, 13:00

» Vào Xuân
by TiCa Tue Mar 21 2017, 21:58

» HÃY XEM LÀ MƠ
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 19 2017, 10:46

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (2)
by Nguyễn Thành Sáng Sun Mar 19 2017, 10:40

» EM & TÔI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 17 2017, 09:44

» Nói Chuyện Bằng Thơ Vui Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (1)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 17 2017, 09:38

» Đêm trăn trơ
by TiCa Fri Mar 17 2017, 05:56

» Tự thoại
by TiCa Thu Mar 16 2017, 15:10

» Nốt đời
by TiCa Mon Mar 13 2017, 11:02

» Trường ca"TÌNH CA SÔNG HOẠT" (phần 1, Chương 1)
by Tống Hồ Chất Fri Mar 10 2017, 09:31

» LÀM SAO?
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 09 2017, 20:53

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (70)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Mar 09 2017, 20:47

» Tám tháng ba
by TiCa Thu Mar 09 2017, 06:21

» Đêm Nay!
by Vàng Anh Sat Mar 04 2017, 00:18

» RU HỒN MỘNG SĨ
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 03 2017, 21:20

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (69)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Mar 03 2017, 21:03

» Ngũ độ thần oai
by TiCa Fri Mar 03 2017, 16:40

» Giỗ Mẹ
by TiCa Thu Mar 02 2017, 07:26

» Một thoáng bâng khuâng
by TiCa Wed Mar 01 2017, 09:49

» TIỄN MỘT NGƯỜI THƯƠNG (MT-127-128)
by Ntd Hoa Viên Mon Feb 27 2017, 14:43

» Thơ: VẪN Ở BÊN EM
by Tống Hồ Chất Mon Feb 27 2017, 10:20

» Gót trần mãn khai
by TiCa Mon Feb 27 2017, 09:26

» Thơ: VÌ NGHĨA LÂN BANG
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:49

» Hàm oan
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:45

» Lão Nhị viếng chùa
by TiCa Fri Feb 24 2017, 12:40

» Ngại ngần túi thơ
by TiCa Wed Feb 22 2017, 12:24

» YÊU…BỞI NHƯ TÔI
by Nguyễn Thành Sáng Tue Feb 21 2017, 22:32

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (68)
by Nguyễn Thành Sáng Tue Feb 21 2017, 22:24

» CÓ PHẢI CHĂNG
by Nguyễn Thành Sáng Thu Feb 16 2017, 15:08

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (67)
by Nguyễn Thành Sáng Thu Feb 16 2017, 15:00

» NGỌN LỬA TÌNH YÊU (MT-125-126)
by Ntd Hoa Viên Tue Feb 14 2017, 15:47

» HÃY ĐỔI CUNG ĐÀN
by Nguyễn Thành Sáng Mon Feb 13 2017, 16:19

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (66)
by Nguyễn Thành Sáng Mon Feb 13 2017, 16:14

» Hẩn nồng dấu xưa
by TiCa Sun Feb 12 2017, 02:42

» NGƯỜI CHIẾN SĨ (MT-123-124)
by Ntd Hoa Viên Sat Feb 11 2017, 19:40

» CẢM XÚC CUNG SẦU
by Nguyễn Thành Sáng Fri Feb 10 2017, 15:18

» Thơ Họa Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (65)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Feb 10 2017, 15:05

» LỐI CŨ CHIỀU MƯA BAY
by Thuc Quyen Thu Feb 09 2017, 01:30

» Cảm tác đầu Xuân
by TiCa Sat Feb 04 2017, 04:14

» Đừng ngóng đợi !
by TiCa Sat Feb 04 2017, 00:58

» Facebook hang hùm
by TiCa Fri Feb 03 2017, 02:12

» TẾT VUI
by Thuc Quyen Fri Feb 03 2017, 01:34

» Cảm Xúc Đầu Xuân
by Nguyễn Thành Sáng Sun Jan 29 2017, 12:51

» PHẢI CHĂNG CÁNH MỎI
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jan 27 2017, 16:54

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (64)
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jan 27 2017, 16:49

» TÌNH XUÂN (MT-120-121)
by Ntd Hoa Viên Wed Jan 25 2017, 22:28

» Nỗi Niềm Khép Kín
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jan 25 2017, 09:26

» Thơ: YÊU MÃI XUÂN THÌ
by Tống Hồ Chất Tue Jan 24 2017, 16:12

» Hỗ Trợ Cách Gửi Bài
by Ntd Hoa Viên Sun Jan 22 2017, 08:42

» CHUA NGỌT ĐÃ TỪNG
by Tống Hồ Chất Sun Jan 22 2017, 05:37

» CẢM XÚC CUNG ĐÀN
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 21 2017, 22:54

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (63)
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jan 21 2017, 22:48

» XIN CHÀO DIỄN ĐÀN
by Ntd Hoa Viên Sat Jan 21 2017, 21:46

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
March 2017
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Share | 
 

 GIÂY PHÚT CHƠI VƠI

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Thành Sáng

avatar


Bài gửiTiêu đề: GIÂY PHÚT CHƠI VƠI   Mon Dec 26 2016, 22:48




GIÂY PHÚT CHƠI VƠI

Dòng sông xanh lững lờ con nước chảy 
Theo bốn mùa cứ mãi ngược rồi xuôi 
Lúc chập chùng, ào ạt cuộn vờn bơi 
Khi phẳng lặng, im hơi từng bọt trắng! 

Những đêm sâu, không mây, trời lộng ánh 
Gió đưa cành lấp lánh giọt sương pha 
Khách mơ trăng dạt dào trôi êm ả 
Rồi nhẹ nhàng trổi nhịp vút bay xa 

Khi mưa sầu khuất bóng, nghẹn lời ca 
Bao ảm đạm phủ trùm lên cỏ lá 
Hoà lệ mờ đang ngậm ngùi lã chã 
Kết tụ thành buồn bã trải canh thâu… 

Chiều hôm nay tôi nghe niềm đau đáu 
Bài thơ tình nắn nót để cho ai? 
Bởi xa xăm héo mòn ôm buốt tái 
Có cảm rung dịu ái, tiếng lòng ngân? 

Nhìn trăng treo vương vấn, nỗi bâng khuâng 
Thương hồn ngọc nhạt tàn vây phủ xám 
Để khung xanh ánh vàng rơi tan loãng 
Rồi dật dờ, héo hắt dãy mờ đen 

Có lẽ đời sẽ buồn nếu không đêm 
Thiếu vầng sáng đong đưa niềm thổn thức 
Cho tẻ quạnh biến thành cơn day dứt 
Mất cung đàn khảy khúc nhớ yêu thương… 

Chân lặng lẽ thong dung bước trên đường 
Cặp hai bờ cây cành giăng rậm lối 
Trời loáng thoáng chập chờn phơi ảnh tối 
Vẫn âm thầm đi tới, đuốc cầm tay!... 

Nguyễn Thành Sáng
Về Đầu Trang Go down
 
GIÂY PHÚT CHƠI VƠI
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyễn Thành Sáng-
Chuyển đến