Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 6 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 6 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» giãi bày
by Lê Hải Châu Yesterday at 16:01

» tiếng chim mùa hè
by Lê Hải Châu Yesterday at 15:59

» LỜI THƯƠNG NHỚ
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:17

» EM ĐÃ SAI RỒI
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:15

» TỎA SÁNG MÌNH
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:08

» DÒNG TÂM SỰ
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:04

» HỠI TRỜI XANH !
by Nguyễn Thành Sáng Sat Jun 23 2018, 17:01

» VÔ ĐỀ
by Hoàng Liên Sơn Fri Jun 22 2018, 14:35

» Se Sắt
by Gió Bụi Fri Jun 22 2018, 05:45

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (4)
by Tống Hồ Chất Tue Jun 19 2018, 13:50

» Nỗi Niềm Khép Kín
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:45

» Thơ Em !..
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 18 2018, 18:42

» nghỉ thơ
by Lê Hải Châu Sat Jun 16 2018, 07:50

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 15 2018, 18:08

» mẹ tôi cấy mùa
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 10:43

» lời chúc mùa thi
by Lê Hải Châu Thu Jun 14 2018, 07:30

» hương sen
by Lê Hải Châu Wed Jun 13 2018, 19:26

» Chim Xa Đàn
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:56

» LƠI ĐÀN GIEO HẠT
by Nguyễn Thành Sáng Wed Jun 13 2018, 17:51

» nước mắt môi trường
by Lê Hải Châu Sat Jun 09 2018, 17:14

» Nỗi Lòng Chiếc Xe Đạp
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:46

» NỖI NIỀM CỦA ANH
by Nguyễn Thành Sáng Fri Jun 08 2018, 22:43

» LỤY ĐÒ
by Lê Hải Châu Thu Jun 07 2018, 14:39

» khúc nhạc đồng quê
by Lê Hải Châu Tue Jun 05 2018, 20:21

» Cây Viết
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:28

» Nào Rớt Cung Thương
by Nguyễn Thành Sáng Mon Jun 04 2018, 18:27

» duyên thầm
by Lê Hải Châu Mon Jun 04 2018, 06:33

» Trường ca : TÌNH CA SÔNG HOẠT (phần IV)
by Tống Hồ Chất Sun Jun 03 2018, 15:56

» bảy sắc cầu vồng
by Lê Hải Châu Sun Jun 03 2018, 08:25

» cây chùm ngây
by Lê Hải Châu Sat Jun 02 2018, 09:59

» CHUỒN CHUỒN TRONG MƯA
by Lê Hải Châu Fri Jun 01 2018, 06:35

» đêm hè
by Lê Hải Châu Thu May 31 2018, 20:34

» Một Mình
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:24

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (149)
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 31 2018, 17:22

» EM ĐI CHỢ SÁNG
by Nguyễn Thành Sáng Wed May 30 2018, 22:02

» con thuyền cô đơn
by Lê Hải Châu Wed May 30 2018, 09:40

» Xướng Họa - Đường Luật
by Gió Bụi Wed May 30 2018, 08:25

» chuyến đò trưa
by Lê Hải Châu Tue May 29 2018, 07:33

» cánh đồng mùa hạ
by Lê Hải Châu Tue May 29 2018, 07:31

» cố hương
by Lê Hải Châu Sun May 27 2018, 17:44

» XO BY THIHEN
by Uyên Uyên Sun May 27 2018, 11:21

» cuốc gọi đêm hè
by Lê Hải Châu Sun May 27 2018, 09:40

» Làm Sao Sính Lễ
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 26 2018, 10:36

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (148)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 26 2018, 10:34

» ĐẾM SAO
by Lê Hải Châu Sat May 26 2018, 10:27

» Thơ: "ĐỪNG VỀ" NHÉ ANH
by Tống Hồ Chất Fri May 25 2018, 21:30

» cây phượng trên sân trường
by Lê Hải Châu Fri May 25 2018, 14:56

» ngày tạm biệt
by Lê Hải Châu Wed May 23 2018, 09:31

» Vẫn Cố Bường đi
by Nguyễn Thành Sáng Tue May 22 2018, 11:22

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (147)
by Nguyễn Thành Sáng Tue May 22 2018, 11:20

» mùa vui
by Lê Hải Châu Mon May 21 2018, 14:37

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (3)
by Tống Hồ Chất Sun May 20 2018, 17:48

» chuyện tình bến sông
by Lê Hải Châu Sat May 19 2018, 18:56

» hương sen
by Lê Hải Châu Sat May 19 2018, 18:54

» Nỗi Buồn Trong Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 19 2018, 17:51

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (146)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 19 2018, 17:49

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (2)
by Tống Hồ Chất Fri May 18 2018, 20:55

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (2)
by Tống Hồ Chất Fri May 18 2018, 20:55

» Dẫu Biết Em Là
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 17 2018, 22:30

» CUNG ĐÀN LỠ NHỊP
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 17 2018, 22:25

» góc quê
by Lê Hải Châu Thu May 17 2018, 07:14

» GIÓ LÀO
by Lê Hải Châu Wed May 16 2018, 14:28

» CHIỀU HÈ
by Lê Hải Châu Tue May 15 2018, 16:27

» dại khờ
by Lê Hải Châu Mon May 14 2018, 15:54

» Chiếc Khẩu Trang
by Nguyễn Thành Sáng Sun May 13 2018, 17:51

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (145)
by Nguyễn Thành Sáng Sun May 13 2018, 17:49

» bức tử một dòng sôn
by Lê Hải Châu Sun May 13 2018, 11:01

» cảnh quê
by Lê Hải Châu Sun May 13 2018, 10:59

» Thơ: SAO GỌI EM NHƯ THẾ
by Tống Hồ Chất Fri May 11 2018, 20:53

» NHỠ ĐÒ
by Lê Hải Châu Fri May 11 2018, 17:47

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
June 2018
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
252627282930 
CalendarCalendar

Share | 
 

 CẢM CẢNH CHẠNH LÒNG

Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Thành Sáng

avatar


Bài gửiTiêu đề: CẢM CẢNH CHẠNH LÒNG   Sat Jan 07 2017, 16:27



CẢM CẢNH CHẠNH LÒNG

Sáng nay dịu mát, trời thanh đãng
Lững thững đôi chân thả một vòng
Hai cánh cửa hồn dang mở ngắm
Từng tia sắc ảnh loáng vào trong!

Long lanh nhè nhẹ chảy vào tim
Ửng sáng vầng dương loé nỗi niềm
Dào dạt tâm tình, gờn gợn sóng
Vói tay chấp lại cánh loài chim

Ta bay theo gió, gió theo mây
Chầm chậm, lững lờ cõi đó đây
Lãng đãng xa xa làn khói nhạt
Hừng đông nghi ngút bếp nhà ai

Lởn vởn, đong đưa vẻ đượm buồn
Mảnh hồn lãng tử mộng ngàn phương
Nấu nung, trải ước về xa vợi
Khoảnh khắc nào hay, rã đoạn trường!

Lại chợt bên kia khảy tiếng đàn
Âm thanh sầu nặng tợ chuông ngân
Dẫn về xa thẳm nơi quên lãng
Thoát kiếp thương đau một cõi trần

Rồi thấy vườn ai hở hở rào
Tường Vi một bụi sắc hồng chao
Đìu hiu, quạnh quẽ màu hoa tái
Khuất nẻo, thu sương, ánh lệ trào…

Rời đi lặng lẽ, dạ bồi hồi
Thương khói lam tàn, chỉ thoáng thôi
Cảm nhịp cung sầu lay dĩ vãng
Buồn cho đoá thắm nẻo chơi vơi!

Nguyễn Thành Sáng

Về Đầu Trang Go down
 
CẢM CẢNH CHẠNH LÒNG
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyễn Thành Sáng-
Chuyển đến