Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 10 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 10 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» nhớ thầy
by Lê Hải Châu Yesterday at 09:08

» Mộng Thầm
by Gió Bụi Sat Nov 17 2018, 09:22

» ngôi sao đêm
by Lê Hải Châu Fri Nov 16 2018, 20:24

» Nửa Vần Thơ
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 15 2018, 22:40

» Khúc Tư Tương
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 15 2018, 22:38

» Xướng Họa - Đường Luật
by Gió Bụi Tue Nov 13 2018, 01:42

» Nhớ
by Gió Bụi Tue Nov 13 2018, 00:47

» Một Mối Tơ Lòng
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:59

» Bất Đắc Chí
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:58

» Dưới Bóng Tàn Thu
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:56

» Thu Sang
by Gió Bụi Sat Nov 10 2018, 08:43

» VÔ ĐỀ
by Hoàng Liên Sơn Fri Nov 09 2018, 20:11

» Nỗi Niềm Chiếc Bóng
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 08 2018, 12:24

» Tỉnh Mê Đi Em
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 08 2018, 12:22

» bức tranh quê
by Lê Hải Châu Wed Nov 07 2018, 11:17

» cánh cò hoàng hôn
by Lê Hải Châu Mon Nov 05 2018, 10:13

» ngày em mười tám
by Lê Hải Châu Sun Nov 04 2018, 10:31

» Chọn
by Gió Bụi Sat Nov 03 2018, 00:25

» bóng dáng mùa đông
by Lê Hải Châu Fri Nov 02 2018, 09:39

» Con Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Wed Oct 31 2018, 12:47

» Phải Chi Sống Lại Được Một Lần
by Nguyễn Thành Sáng Wed Oct 31 2018, 12:45

» tàn thu
by Lê Hải Châu Wed Oct 31 2018, 10:27

» những cái sụ buồn
by Lê Hải Châu Tue Oct 30 2018, 10:35

» Thổn Thức
by Nguyễn Thành Sáng Sun Oct 28 2018, 23:25

» Cảm Niềm Cô Phụ
by Nguyễn Thành Sáng Sun Oct 28 2018, 23:24

» có một lần
by Lê Hải Châu Sat Oct 27 2018, 17:50

» cây tre
by Lê Hải Châu Thu Oct 25 2018, 19:24

» lục bát chiều quê
by Lê Hải Châu Wed Oct 24 2018, 09:01

» tái sinh duyên
by Lê Hải Châu Tue Oct 23 2018, 14:54

» lá thư mùa thu
by Lê Hải Châu Sat Oct 20 2018, 09:00

» Mãi Còn Đây!
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:45

» Nỗi Lòng Của Gió
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:44

» Xanh Thêm Trổ
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:42

» ước gì
by Lê Hải Châu Fri Oct 12 2018, 10:26

» mẹ tôi mót lúa trên đồng
by Lê Hải Châu Thu Oct 11 2018, 10:29

» tình thu
by Lê Hải Châu Mon Oct 08 2018, 20:23

» cơ duyên
by Lê Hải Châu Sat Oct 06 2018, 19:40

» Thương Hận!
by Nguyễn Thành Sáng Sat Oct 06 2018, 12:24

» Ừ Thôi!
by Nguyễn Thành Sáng Sat Oct 06 2018, 12:22

» Bồng Bềnh
by Nguyễn Thành Sáng Sat Oct 06 2018, 12:20

» HOÀI NIỆM TUỔI THƠ
by Lê Hải Châu Thu Oct 04 2018, 10:19

» nhà nông bỏ ruộng
by Lê Hải Châu Wed Oct 03 2018, 08:34

» Trang thơ Tuyền Linh
by TuyenLinh47 Tue Oct 02 2018, 14:02

» Tình khúc Tuyền Linh Nguyễn Văn Thơ
by TuyenLinh47 Tue Oct 02 2018, 13:48

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Mon Oct 01 2018, 10:58

» Cánh Chim Buổi Hoàng Hôn
by Nguyễn Thành Sáng Sun Sep 30 2018, 13:16

» Trả Lại Hè Xưa
by Nguyễn Thành Sáng Sun Sep 30 2018, 13:14

» Nếu Ngày Đó
by Nguyễn Thành Sáng Sun Sep 30 2018, 13:11

» em đi giữa mùa thu
by Lê Hải Châu Sun Sep 30 2018, 09:41

» gái làng nghề
by Lê Hải Châu Sat Sep 29 2018, 10:09

» DÁNG NGƯỜI TRONG THU
by Uyên Uyên Sat Sep 29 2018, 10:01

» TIỄN EM VỄ VỚI THU - Viễn Phương
by Uyên Uyên Sat Sep 29 2018, 08:45

» Hoa Thắm Vẫn Hơn
by Nguyễn Thành Sáng Tue Sep 25 2018, 23:05

» Quả Nặng Ngàn Cân
by Nguyễn Thành Sáng Tue Sep 25 2018, 23:04

» Soi Gương
by Nguyễn Thành Sáng Tue Sep 25 2018, 23:02

» nắng thu
by Lê Hải Châu Tue Sep 25 2018, 11:11

» mùa thu đẹp
by Lê Hải Châu Mon Sep 24 2018, 14:57

» hóa thân
by Lê Hải Châu Sun Sep 23 2018, 10:57

» mùa vui
by Lê Hải Châu Sun Sep 23 2018, 06:25

» ngỏ lời
by Lê Hải Châu Fri Sep 21 2018, 06:34

» Cám Ơn Tình Xưa
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:57

» Thi Sĩ Và Gió
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:55

» Gió Và Thi Sĩ
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:53

» Trăn Trở Nỗi Niềm
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:50

» tôi và mùa thu
by Lê Hải Châu Thu Sep 20 2018, 14:03

» nửa mùa thu
by Lê Hải Châu Wed Sep 19 2018, 14:04

» Niềm Day Dứt
by Nguyễn Thành Sáng Mon Sep 17 2018, 23:15

» Thôi Rồi Tiếng Hẹn!
by Nguyễn Thành Sáng Mon Sep 17 2018, 23:13

» Cánh Mộng Thuyền Duyên
by Nguyễn Thành Sáng Mon Sep 17 2018, 23:11

» Mãi Trọn Chữ Yêu
by Nguyễn Thành Sáng Fri Sep 14 2018, 23:41

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
November 2018
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
2627282930  
CalendarCalendar

Share | 
 

 Cạn

Go down 
Tác giảThông điệp
Gió Bụi




Bài gửiTiêu đề: Cạn   Thu Apr 27 2017, 07:39


CẠN

Ngôn từ đã cạn biết tìm đâu
Nhắc nhở làm chi nặng nỗi sầu
Những mộng cùng ai bàn thảo tứ
Nên ngồi với kẻ giũa mài châu
Vời trông nhánh liễu còn đưa đẩy
Sáng tỏa vầng trăng vẫn chực chầu
Bạn hữu thương chờ thơ đối ẩm
Nhưng đành ngoảnh mặt trốn dài lâu.

Gió Bụi
04252017


HỎI BÁC GIÓ
(bài xướng)


Như Quỳnh hỏi Gió chữ nằm đâu
Chẳng họa làm thơ bỗng úa sầu
Mượn xẻng khơi dòng ông nói hão
Tung vần đập cửa lão chuồn sâu
Khi Hồng Thoại đã tròn canh ngó
Lúc Lệ Hà đang dở bữa chầu
Cảm giác người chê là diễn kịch
Nên buồn tác giả lặn từ lâu

Như Quỳnh



Về Đầu Trang Go down
Gió Bụi




Bài gửiTiêu đề: Re: Cạn   Sat Apr 29 2017, 03:11



DỆT ÂN TÌNH

Ngã nón xin chào bạn ở đâu?
Lời thơ khắc khoải đượm hương sầu
Cho làn gió thoảng hờn vai lạnh
Để giọt sương lồng dỗi mắt sâu
Bến cũ còn đây nào kẻ đợi
Thuyền xưa vẫn đó chẳng ai chầu
Đan vần gửi lại mong vừa ý 
Dệt những ân tình tỏa thắm lâu.

Gió Bụi
04282017
Về Đầu Trang Go down
 
Cạn
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ ĐƯỜNG LUẬT VÀ BIẾN THỂ :: Thơ ĐL - Gió Bụi-
Chuyển đến