Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 7 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 7 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» ngày tạm biệt
by Lê Hải Châu Yesterday at 09:31

» Vẫn Cố Bường đi
by Nguyễn Thành Sáng Tue May 22 2018, 11:22

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (147)
by Nguyễn Thành Sáng Tue May 22 2018, 11:20

» mùa vui
by Lê Hải Châu Mon May 21 2018, 14:37

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (3)
by Tống Hồ Chất Sun May 20 2018, 17:48

» chuyện tình bến sông
by Lê Hải Châu Sat May 19 2018, 18:56

» hương sen
by Lê Hải Châu Sat May 19 2018, 18:54

» Nỗi Buồn Trong Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 19 2018, 17:51

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (146)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 19 2018, 17:49

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (2)
by Tống Hồ Chất Fri May 18 2018, 20:55

» CHUYỆN NHÀ...TÁO, (2)
by Tống Hồ Chất Fri May 18 2018, 20:55

» Dẫu Biết Em Là
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 17 2018, 22:30

» CUNG ĐÀN LỠ NHỊP
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 17 2018, 22:25

» góc quê
by Lê Hải Châu Thu May 17 2018, 07:14

» GIÓ LÀO
by Lê Hải Châu Wed May 16 2018, 14:28

» CHIỀU HÈ
by Lê Hải Châu Tue May 15 2018, 16:27

» dại khờ
by Lê Hải Châu Mon May 14 2018, 15:54

» Chiếc Khẩu Trang
by Nguyễn Thành Sáng Sun May 13 2018, 17:51

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (145)
by Nguyễn Thành Sáng Sun May 13 2018, 17:49

» bức tử một dòng sôn
by Lê Hải Châu Sun May 13 2018, 11:01

» cảnh quê
by Lê Hải Châu Sun May 13 2018, 10:59

» Thơ: SAO GỌI EM NHƯ THẾ
by Tống Hồ Chất Fri May 11 2018, 20:53

» NHỠ ĐÒ
by Lê Hải Châu Fri May 11 2018, 17:47

» CÁNH CÒ
by Lê Hải Châu Fri May 11 2018, 14:44

» Gió Cùng Gió!
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 10 2018, 17:24

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (144)
by Nguyễn Thành Sáng Thu May 10 2018, 17:20

» hồng nhan
by Lê Hải Châu Mon May 07 2018, 15:14

» Thơ: CÓ EM LÀM "NẮNG"
by Tống Hồ Chất Mon May 07 2018, 06:11

» Thơ: CÓ EM LÀM "NẮNG"
by Tống Hồ Chất Mon May 07 2018, 06:07

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Sun May 06 2018, 22:32

» Nỗi Lòng Của Gió (2)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 05 2018, 21:39

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (143)
by Nguyễn Thành Sáng Sat May 05 2018, 21:37

» xe chỉ luồn kim
by Lê Hải Châu Sat May 05 2018, 11:39

» vấn vương
by Lê Hải Châu Thu May 03 2018, 12:03

» Nỗi Lòng Của Trăng
by Nguyễn Thành Sáng Wed May 02 2018, 19:07

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (142)
by Nguyễn Thành Sáng Wed May 02 2018, 19:05

» ý thơ
by Lê Hải Châu Wed May 02 2018, 09:01

» thẫn thờ
by Lê Hải Châu Tue May 01 2018, 06:56

» Trăng Với Gió (2)
by Nguyễn Thành Sáng Mon Apr 30 2018, 23:42

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (141)
by Nguyễn Thành Sáng Mon Apr 30 2018, 23:38

» ĐONG ĐƯA
by Hoàng Liên Sơn Mon Apr 30 2018, 21:42

» dòng sông mùa hạ
by Lê Hải Châu Mon Apr 30 2018, 07:56

» chung một dòng sông
by Lê Hải Châu Mon Apr 30 2018, 07:51

» ao làng
by Lê Hải Châu Mon Apr 30 2018, 07:49

» CHẢ GIÒ NHÂN TÔM
by Uyên Uyên Sun Apr 29 2018, 05:18

» LÒNG HEO NHỒI THỊT CHIÊN
by Uyên Uyên Sun Apr 29 2018, 05:15

» CHẢ HẢI SẢN BỌC XẢ NƯỚNG
by Uyên Uyên Sun Apr 29 2018, 05:12

» NEM NƯỚNG
by Uyên Uyên Sun Apr 29 2018, 05:07

» NEM TAI TRỘN THÍNH
by Uyên Uyên Sun Apr 29 2018, 04:59

» CÁ HẤP MẮM CAY
by Uyên Uyên Sun Apr 29 2018, 04:53

» bài thơ tháng tư
by Lê Hải Châu Fri Apr 27 2018, 08:09

» chuyện ở làng
by Lê Hải Châu Thu Apr 26 2018, 14:31

» MÃNH HỔ SA CƠ (MT-167)
by Ntd Hoa Viên Thu Apr 26 2018, 08:31

» Trăng Với Gió
by Nguyễn Thành Sáng Wed Apr 25 2018, 22:51

» TIẾNG VỌNG MỘT THỜI
by Nguyễn Thành Sáng Wed Apr 25 2018, 22:43

» trời cho chút lộc làm thơ
by Lê Hải Châu Tue Apr 24 2018, 11:59

» Hồn Lang Gửi Lại
by Nguyễn Thành Sáng Mon Apr 23 2018, 22:26

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (140)
by Nguyễn Thành Sáng Mon Apr 23 2018, 22:21

» vào hạ
by Lê Hải Châu Mon Apr 23 2018, 07:11

» trở về bến xưa
by Lê Hải Châu Sun Apr 22 2018, 17:27

» Kiếp Phù Du
by Gió Bụi Sun Apr 22 2018, 05:08

» Nỗi Niềm Tình Xa
by Nguyễn Thành Sáng Sat Apr 21 2018, 17:12

» Thơ Họa Của Nguyễn Thành Sáng & Thi Hoàng (139)
by Nguyễn Thành Sáng Sat Apr 21 2018, 17:06

» vàng ơi về đi
by Lê Hải Châu Sat Apr 21 2018, 15:15

» người quan họ
by Lê Hải Châu Fri Apr 20 2018, 18:29

» VĂN TẾ SỐNG CƯỜNG QUYỀN THAM NHŨNG
by Tống Hồ Chất Fri Apr 20 2018, 06:35

» mưa tháng tư
by Lê Hải Châu Wed Apr 18 2018, 10:01

» vệt nắng cuối đồng
by Lê Hải Châu Tue Apr 17 2018, 14:39

» xóm chài
by Lê Hải Châu Mon Apr 16 2018, 11:09

» Nỗi Niềm (1)
by Nguyễn Thành Sáng Sun Apr 15 2018, 21:28

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
May 2018
MonTueWedThuFriSatSun
 123456
78910111213
14151617181920
21222324252627
28293031   
CalendarCalendar

Share | 
 

 Dẫu Biết Em Là

Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Thành Sáng

avatar


Bài gửiTiêu đề: Dẫu Biết Em Là    Thu May 17 2018, 22:30



Dẫu Biết Em Là 

Dẫu biết em là ảo ảnh thơ
Là mây, là gió, cũng là mơ
Là sương kết tụ rồi rơi rụng
Khoảnh khắc thời gian rã dưới mờ!

Đợi chờ, mong mỏi, chỉ mà đau
Bởi có bao giờ chạm được đâu
Nầy mắt, nầy môi, nầy dáng vẻ...
Chỉ là ánh loáng dạ chân cầu

Nhưng thà có được bóng hình em
Ấp ủ sâu vào tận quả tim
Để khô, để tím từ thu ấy
Một chút gì đây tỉnh lại tìm...!

6/1/2017
Nguyễn Thành Sáng
Về Đầu Trang Go down
 
Dẫu Biết Em Là
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyễn Thành Sáng-
Chuyển đến