Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 5 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 2 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 3 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Gió Bụi, Nguyễn Thành Sáng

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» Xướng Họa - Đường Luật
by Gió Bụi Yesterday at 02:37

» Vọng Mảnh Trăng Thề
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 00:46

» Mãi Vẫn Cô Đơn
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 00:45

» Lời Của Trái Tim
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 00:42

» Nỗi Buồn Chợt Đến
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 00:40

» rét ngọt
by Lê Hải Châu Thu Dec 13 2018, 14:52

» mưa rét ở làng hoa
by Lê Hải Châu Wed Dec 12 2018, 20:30

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Tue Dec 11 2018, 23:52

» Ánh Lửa Vành Môi
by Nguyễn Thành Sáng Sat Dec 08 2018, 22:03

» Nỗi Lòng Một Cánh Hồn Bay
by Nguyễn Thành Sáng Sat Dec 08 2018, 22:02

» Lữ Khách Nghe Đàn
by Nguyễn Thành Sáng Sat Dec 08 2018, 21:59

» Ru Em Vào Mộng
by Nguyễn Thành Sáng Sat Dec 08 2018, 21:58

» Héo Hắt
by Nguyễn Thành Sáng Sat Dec 08 2018, 21:56

» chuyện ở làng hoa
by Lê Hải Châu Fri Dec 07 2018, 10:26

» sầu riêng
by Lê Hải Châu Wed Dec 05 2018, 10:48

» ánh trăng mùa đông
by Lê Hải Châu Tue Dec 04 2018, 21:09

» Kéo Rèm Lên Đi Em!
by Nguyễn Thành Sáng Tue Dec 04 2018, 10:58

» Em Khảy Tiếng Đàn
by Nguyễn Thành Sáng Tue Dec 04 2018, 10:57

» Rớt Mảnh Trăng Tình
by Nguyễn Thành Sáng Tue Dec 04 2018, 10:55

» nắng quái
by Lê Hải Châu Sun Dec 02 2018, 09:25

» Sầu Đông
by Gió Bụi Sun Dec 02 2018, 07:22

» câu vè làng quê
by Lê Hải Châu Sun Dec 02 2018, 07:20

» liêu trai
by Lê Hải Châu Sat Dec 01 2018, 10:36

» sương giá mùa đông
by Lê Hải Châu Tue Nov 27 2018, 15:07

» Hai Đầu Nỗi Nhớ
by Nguyễn Thành Sáng Tue Nov 27 2018, 00:07

» Hoa Với Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Tue Nov 27 2018, 00:05

» Em Cần Phải Viết
by Nguyễn Thành Sáng Tue Nov 27 2018, 00:04

» lạc duyên
by Lê Hải Châu Sun Nov 25 2018, 20:28

» nhớ cối xay tre
by Lê Hải Châu Sat Nov 24 2018, 09:39

» tình cờ
by Lê Hải Châu Fri Nov 23 2018, 11:04

» Áo Tím Về Đâu
by Viễn Phương Thu Nov 22 2018, 04:02

» Khắc Ghi
by Gió Bụi Wed Nov 21 2018, 04:12

» Nhớ Mảnh Tình Tan
by Nguyễn Thành Sáng Tue Nov 20 2018, 10:39

» Đôi Mắt Của Em
by Nguyễn Thành Sáng Tue Nov 20 2018, 10:37

» Nếu Em Đi, Biết Có Còn Nhớ?
by Nguyễn Thành Sáng Tue Nov 20 2018, 10:35

» nhớ mẹ
by Lê Hải Châu Mon Nov 19 2018, 20:22

» Lục Bát Tàn Thu
by Viễn Phương Mon Nov 19 2018, 09:48

» nhớ thầy
by Lê Hải Châu Sun Nov 18 2018, 09:08

» Mộng Thầm
by Gió Bụi Sat Nov 17 2018, 09:22

» ngôi sao đêm
by Lê Hải Châu Fri Nov 16 2018, 20:24

» Nửa Vần Thơ
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 15 2018, 22:40

» Khúc Tư Tương
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 15 2018, 22:38

» Nhớ
by Gió Bụi Tue Nov 13 2018, 00:47

» Một Mối Tơ Lòng
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:59

» Bất Đắc Chí
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:58

» Dưới Bóng Tàn Thu
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:56

» Thu Sang
by Gió Bụi Sat Nov 10 2018, 08:43

» VÔ ĐỀ
by Hoàng Liên Sơn Fri Nov 09 2018, 20:11

» Nỗi Niềm Chiếc Bóng
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 08 2018, 12:24

» Tỉnh Mê Đi Em
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 08 2018, 12:22

» bức tranh quê
by Lê Hải Châu Wed Nov 07 2018, 11:17

» cánh cò hoàng hôn
by Lê Hải Châu Mon Nov 05 2018, 10:13

» ngày em mười tám
by Lê Hải Châu Sun Nov 04 2018, 10:31

» Chọn
by Gió Bụi Sat Nov 03 2018, 00:25

» bóng dáng mùa đông
by Lê Hải Châu Fri Nov 02 2018, 09:39

» Con Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Wed Oct 31 2018, 12:47

» Phải Chi Sống Lại Được Một Lần
by Nguyễn Thành Sáng Wed Oct 31 2018, 12:45

» tàn thu
by Lê Hải Châu Wed Oct 31 2018, 10:27

» những cái sụ buồn
by Lê Hải Châu Tue Oct 30 2018, 10:35

» Thổn Thức
by Nguyễn Thành Sáng Sun Oct 28 2018, 23:25

» Cảm Niềm Cô Phụ
by Nguyễn Thành Sáng Sun Oct 28 2018, 23:24

» có một lần
by Lê Hải Châu Sat Oct 27 2018, 17:50

» cây tre
by Lê Hải Châu Thu Oct 25 2018, 19:24

» lục bát chiều quê
by Lê Hải Châu Wed Oct 24 2018, 09:01

» tái sinh duyên
by Lê Hải Châu Tue Oct 23 2018, 14:54

» lá thư mùa thu
by Lê Hải Châu Sat Oct 20 2018, 09:00

» Mãi Còn Đây!
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:45

» Nỗi Lòng Của Gió
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:44

» Xanh Thêm Trổ
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:42

» ước gì
by Lê Hải Châu Fri Oct 12 2018, 10:26

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
December 2018
MonTueWedThuFriSatSun
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31      
CalendarCalendar

Share | 
 

 Mộng Như Sương (Họa thơ Liên Vần-Tác Giả Tam Muội)

Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Thành Sáng

avatar


Bài gửiTiêu đề: Mộng Như Sương (Họa thơ Liên Vần-Tác Giả Tam Muội)    Tue Jul 24 2018, 23:56



Mộng Như Sương
(Thơ Liên Vần-Tác Giả Tam Muội)

Nhi nữ suy tư nhi nữ SẦU
Tình ĐẦU dang DỞ TRỞ canh thâu
Yêu thương da diết tràn cung BẬC
Nghẹn NẤC trong tim dấy nỗi đau..

Mơ được chung đôi khắp nẻo ĐƯỜNG
Miên TRƯỜNG sát CÁNH CẠNH hồn thương
Xuân ru hương sắc bên giường MỘNG
Nhẹ SÓNG lòng dâng ửng má hường

Gió thổi hanh hanh báo hiệu HÈ
Trúc TRE văng VẲNG LẮNG sầu ve
Phượng khoe rực rở, hừng tia NẮNG
Phố VẮNG thiếp chàng đội bóng me

Hồn quyện tay đan giữa tiết THU
Vi VU gió LẠNH ÁNH sương mù
Ngắm hoàng hôn tím, lá vàng RỤNG
Loan PHỤNG nhịp nhàng bước lãng du

Khao khát vòng tay thật ấm NỒNG
Mưa GIÔNG tuyết PHỦ RŨ trời đông
Ấp ôm san sẻ niềm oan TRÁI
Khắc KHOẢI, cô đơn, lạnh lẽo lòng..

Khảy phím tơ vương trướng Nguyệt LẦU
Cau TRẦU lận ĐẬN HẬN in sâu
Nghe mưa rỉ rả đìu hiu HẮT
Réo RẮT vạc sành đượm bể dâu

Biển động buồm căng đen sẫm BẦU
Qua CẦU mù MỊT GHỊT lo âu
Chăn đơn gối lẻ chàng nào THẤU
Chôn DẤU tình buồn đáy huyệt sâu..

Kiếp nhi nữ ngàn năm cô độc
Hận chữ tình Tuyệt Cốc ẩn danh!


July 15, 2018
Tam Muội


Cửa Ngõ Chờ Nhau…
(Họa thơ liên vần của Tác Giả Tam Muội)

Anh hiểu bên kia cả chuỗi dài
Lắc lay, trăn trở nhớ tình say
Vấn vương, lưu luyến tràn tâm khảm
Ảm đạm, đìu hiu trải tháng ngày!

Khiến em da diết mãi không thôi
Nhức nhói con tim tím bóng trời
Muốn nói, muốn trao nhưng chẳng thể
Bởi về nẻo ấy lạc chơi vơi

Thêm nhịp cầu tre đã lỡ làng
Làm vầng trăng tỏ nhỏ dần tan
Không gian chầm chậm chìm u ám
Lai láng trào dâng chạnh ngỡ ngàng

Thui thủi một mình dưới nắng sương
Niềm thương gửi tặng nặng đau buồn
Cố quên khuây khỏa vài giây phút
Lại chút bừng lên nỗi đoạn trường…

Em ơi! Anh có khác chi đâu
Cũng dấu tình ai rải ánh sầu
Canh cánh cõi lòng ôm ấp mãi
Để hoài héo hắt giữa canh thâu

Thôi thì định mệnh của đôi ta
Tợ lá mùa thu rũ dưới tà
Lư lắc vật vờ theo gió thổi
Và rồi bất chợt rụng bay xa

Cứ mặc tình đi! Hỡi ái yêu
Dẫu nhiều tha thiết biết bao nhiêu
Nay duyên phận bạc đành dang dở
Cửa ngõ chờ nhau cuối buổi chiều!...


18/7/2018
Nguyễn Thành Sáng
Về Đầu Trang Go down
Online
 
Mộng Như Sương (Họa thơ Liên Vần-Tác Giả Tam Muội)
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyễn Thành Sáng-
Chuyển đến