Diễn đàn về Văn học, Thơ ca, Nghệ thuật, Tình bạn, Tình yêu, và Cuộc sống. Không chính trị và quảng cáo.
 
Trang ChínhTrang Chính  CalendarCalendar  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 1 (hoavien.forumvi.com).          Chào mừng bạn đã đến với Diễn đàn Hoa Viên 2 (hoavien2.forumvi.com).          
Thống Kê
Hiện có 8 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 8 Khách viếng thăm :: 2 Bots

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 79 người, vào ngày Mon Oct 24 2016, 20:59
Latest topics
» Nửa Vần Thơ
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 22:40

» Khúc Tư Tương
by Nguyễn Thành Sáng Yesterday at 22:38

» Mộng Thầm
by Gió Bụi Yesterday at 05:36

» Xướng Họa - Đường Luật
by Gió Bụi Tue Nov 13 2018, 01:42

» Nhớ
by Gió Bụi Tue Nov 13 2018, 00:47

» Một Mối Tơ Lòng
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:59

» Bất Đắc Chí
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:58

» Dưới Bóng Tàn Thu
by Nguyễn Thành Sáng Sun Nov 11 2018, 22:56

» Thu Sang
by Gió Bụi Sat Nov 10 2018, 08:43

» VÔ ĐỀ
by Hoàng Liên Sơn Fri Nov 09 2018, 20:11

» Nỗi Niềm Chiếc Bóng
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 08 2018, 12:24

» Tỉnh Mê Đi Em
by Nguyễn Thành Sáng Thu Nov 08 2018, 12:22

» bức tranh quê
by Lê Hải Châu Wed Nov 07 2018, 11:17

» cánh cò hoàng hôn
by Lê Hải Châu Mon Nov 05 2018, 10:13

» ngày em mười tám
by Lê Hải Châu Sun Nov 04 2018, 10:31

» Chọn
by Gió Bụi Sat Nov 03 2018, 00:25

» bóng dáng mùa đông
by Lê Hải Châu Fri Nov 02 2018, 09:39

» Con Tôi
by Nguyễn Thành Sáng Wed Oct 31 2018, 12:47

» Phải Chi Sống Lại Được Một Lần
by Nguyễn Thành Sáng Wed Oct 31 2018, 12:45

» tàn thu
by Lê Hải Châu Wed Oct 31 2018, 10:27

» những cái sụ buồn
by Lê Hải Châu Tue Oct 30 2018, 10:35

» Thổn Thức
by Nguyễn Thành Sáng Sun Oct 28 2018, 23:25

» Cảm Niềm Cô Phụ
by Nguyễn Thành Sáng Sun Oct 28 2018, 23:24

» có một lần
by Lê Hải Châu Sat Oct 27 2018, 17:50

» cây tre
by Lê Hải Châu Thu Oct 25 2018, 19:24

» lục bát chiều quê
by Lê Hải Châu Wed Oct 24 2018, 09:01

» tái sinh duyên
by Lê Hải Châu Tue Oct 23 2018, 14:54

» lá thư mùa thu
by Lê Hải Châu Sat Oct 20 2018, 09:00

» Mãi Còn Đây!
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:45

» Nỗi Lòng Của Gió
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:44

» Xanh Thêm Trổ
by Nguyễn Thành Sáng Fri Oct 19 2018, 18:42

» ước gì
by Lê Hải Châu Fri Oct 12 2018, 10:26

» mẹ tôi mót lúa trên đồng
by Lê Hải Châu Thu Oct 11 2018, 10:29

» tình thu
by Lê Hải Châu Mon Oct 08 2018, 20:23

» cơ duyên
by Lê Hải Châu Sat Oct 06 2018, 19:40

» Thương Hận!
by Nguyễn Thành Sáng Sat Oct 06 2018, 12:24

» Ừ Thôi!
by Nguyễn Thành Sáng Sat Oct 06 2018, 12:22

» Bồng Bềnh
by Nguyễn Thành Sáng Sat Oct 06 2018, 12:20

» HOÀI NIỆM TUỔI THƠ
by Lê Hải Châu Thu Oct 04 2018, 10:19

» nhà nông bỏ ruộng
by Lê Hải Châu Wed Oct 03 2018, 08:34

» Trang thơ Tuyền Linh
by TuyenLinh47 Tue Oct 02 2018, 14:02

» Tình khúc Tuyền Linh Nguyễn Văn Thơ
by TuyenLinh47 Tue Oct 02 2018, 13:48

» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng
by Nguyễn Thành Sáng Mon Oct 01 2018, 10:58

» Cánh Chim Buổi Hoàng Hôn
by Nguyễn Thành Sáng Sun Sep 30 2018, 13:16

» Trả Lại Hè Xưa
by Nguyễn Thành Sáng Sun Sep 30 2018, 13:14

» Nếu Ngày Đó
by Nguyễn Thành Sáng Sun Sep 30 2018, 13:11

» em đi giữa mùa thu
by Lê Hải Châu Sun Sep 30 2018, 09:41

» gái làng nghề
by Lê Hải Châu Sat Sep 29 2018, 10:09

» DÁNG NGƯỜI TRONG THU
by Uyên Uyên Sat Sep 29 2018, 10:01

» TIỄN EM VỄ VỚI THU - Viễn Phương
by Uyên Uyên Sat Sep 29 2018, 08:45

» Hoa Thắm Vẫn Hơn
by Nguyễn Thành Sáng Tue Sep 25 2018, 23:05

» Quả Nặng Ngàn Cân
by Nguyễn Thành Sáng Tue Sep 25 2018, 23:04

» Soi Gương
by Nguyễn Thành Sáng Tue Sep 25 2018, 23:02

» nắng thu
by Lê Hải Châu Tue Sep 25 2018, 11:11

» mùa thu đẹp
by Lê Hải Châu Mon Sep 24 2018, 14:57

» hóa thân
by Lê Hải Châu Sun Sep 23 2018, 10:57

» mùa vui
by Lê Hải Châu Sun Sep 23 2018, 06:25

» ngỏ lời
by Lê Hải Châu Fri Sep 21 2018, 06:34

» Cám Ơn Tình Xưa
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:57

» Thi Sĩ Và Gió
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:55

» Gió Và Thi Sĩ
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:53

» Trăn Trở Nỗi Niềm
by Nguyễn Thành Sáng Thu Sep 20 2018, 21:50

» tôi và mùa thu
by Lê Hải Châu Thu Sep 20 2018, 14:03

» nửa mùa thu
by Lê Hải Châu Wed Sep 19 2018, 14:04

» Niềm Day Dứt
by Nguyễn Thành Sáng Mon Sep 17 2018, 23:15

» Thôi Rồi Tiếng Hẹn!
by Nguyễn Thành Sáng Mon Sep 17 2018, 23:13

» Cánh Mộng Thuyền Duyên
by Nguyễn Thành Sáng Mon Sep 17 2018, 23:11

» Mãi Trọn Chữ Yêu
by Nguyễn Thành Sáng Fri Sep 14 2018, 23:41

» Bây Giờ Tháng Sáu
by Nguyễn Thành Sáng Fri Sep 14 2018, 23:39

» Bóng Thời Gian
by Nguyễn Thành Sáng Fri Sep 14 2018, 23:37

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 
Rechercher Advanced Search
November 2018
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
2627282930  
CalendarCalendar

Share | 
 

 Em Hãy Chờ Anh

Go down 
Tác giảThông điệp
Nguyễn Thành Sáng

avatar


Bài gửiTiêu đề: Em Hãy Chờ Anh   Wed Aug 29 2018, 22:11



Em Hãy Chờ Anh

Anh biết rằng đi sẽ nhớ em
Sương buồn đọng giọt nhỏ từng đêm
Hắt hiu cuốn lấy hồn nhung nhớ
Ảm đạm, đìu hiu tím nỗi niềm!

Bao chiều canh cánh vọng về xa
Hình bóng thương đâu để được mà
Đậm ánh trăng vàng lên giấy mực
Thơ tình êm ả nhịp ngân nga

Bởi gió phương trời anh phải bay
Mộng đời, ý sống mãi còn đây
Dẫu nhiều yêu dấu nào đâu thể
Một chiếc đàn thu réo rắt hoài

Rồi đây kỷ niệm sẽ quay về
Đêm lạnh, canh dài dạ tái tê
Lãng đãng, mơ màng treo giấc mộng
Tơ lòng nhè nhẹ kéo lê thê!...

Quê ta vắng vẻ chốn đồng sâu
Bốn phía mịt mùng chẳng thấy đâu
Mưa nắng bốn mùa trên tĩnh mịch
Một đời co cúm, quả tim dao

Yêu để mai kia vọng hướng ngàn
Thâu canh thao thức dưới trăng tàn
Khát khao diệu vợi màu xanh đỏ
Điểm bức tranh đơn…chỉ lúa vàng

Tổ ấm xây thành giữa trống trơn
Quanh năm, suốt tháng, sớm chiều hôm
Chỉ toàn bao phủ bầu cô tịch
Lặng lẽ, đìu hiu, thổi với vờn…

Anh tìm hộp báu đựng duyên tơ
Em hãy an tâm, cứ đợi chờ
Rồi sẽ con thuyền xuôi bến hẹn
Cung đàn nối lại dưới trời mơ!...

24/5/2016
Nguyễn Thành Sáng

Về Đầu Trang Go down
 
Em Hãy Chờ Anh
Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
HOA VIÊN :: VƯỜN THƠ - VĂN :: THƠ TỰ DO VÀ TRỮ TÌNH :: Thơ: Nguyễn Thành Sáng-
Chuyển đến